Tóc mình rụng kinh khủng, mỗi sáng chải tóc là vo đc 1 cục, chưa kể bình thường cứ đưa tay lên vuốt là rụng mấy chục sợi là bình thường. chắc do mình thiếu ngủ (mỗi ngày ngủ tầm 6 tiếng). bửa có đứa bạn mách cho cách là dùng dầu dừa để ủ có thể hạn chế được việc này vì chồng nó bị hói 1 chòm trên đầu mà xứt dầu dừa thì khỏi hẵn (chồng nó mới 30 thôi, hói ít ít chứ hói như mấy ông già thì mình không biết có tác dụng ko)

Cách dùng thì sau khi gội đầu sạch, mình lau khô tóc đi, sao cho còn ẩm ẩm thôi, rồi bôi dầu dừa lên, dùng khăn quấn lại ủ tầm 30 phút, sau đó gội lại cho sạch dầu. mình thì mình làm vậy, nhưng nghe nói các bạn có thể ủ lúc chưa gội cũng được, tại mình sợ đầu đang dơ mà ủ dầu thêm nữa thì nó ngấm chất dơ vô tóc :)

Mình đã hạn chế được tóc rụng khá tốt, giờ lượng rụng đã giảm tầm 80%, bạn nào bị rụng tóc, hay bị hói thì có thể thử thử có tác dụng ko nha, hình như còn có tác dụng kích thích việc mọc lông mi nữa thì phải

Ah dầu dừa thì mình thấy trên mạng bán mắc quá, trên dưới 500k 1 lít lận, mình thấy tự nấu thì kinh tế hơn, cách nấu thì mình mua cơm dừa nạo ngoài chợ í, rồi về pha ít nước sôi rồi đun với lửa nhỏ, mình nấu tầm 80k được gần 2 lít dầu lận

:)