Em vốn lười xoa dầu dừa cho tóc vì thấy rít rít, nhưng khó khăn nhất là thoa sao cho đều lên da đầu mà không bị đổ tràn lang, không va quệt lung tung(vì em hơi vụng tí) em quẹt tay toàn dính tóc chứ ít dính da đầu mà thấy tóc xơ quá em cũng xót :D.

Em lấy tăm bông xoa thấy lâu quá, tóc lại dài nữa --->nãn, em mới nghĩ ra chiêu: đổ dầu dừa vào chai thuốc nhỏ mắt hay chai Oxi già đã hết và rửa sạch vẩy khô nước, sau đó em dùng tay rẽ tóc và chạy chai lên da, thành quả là dầu chảy lượng vừa phải, chảy đều khắp da đầu, em cứ rẽ tóc chạy chai dầu hết cả đầu, phía sau thì dò dò xịt lên, tay rẽ tóc cũng là tay matxa luôn! Vậy là dầu dừa đã đc bôi lên toàn bộ da đầu và các sợ tóc cũng đc thơm lây dầu dừa, he he

Vốn lười nên trước lúc đi gội đầu em quất luôn lên tóc đó các chị, :P, rồi lấy bịch nilong bọc lại, em đi tắm toàn kẹp cao tóc nên hok có mũ tắm, hjhj, rồi em gội sạch, xả sạch, em gội tới 2 lần vì lần đầu còn cảm giác rít.

Tén tén tén ten, lười lười vậy mà tóc vẫn bóng mượt các chị ạ, đã lắm, tóc cứ bồng bềnh suông óng ấy, giờ cứ trước khi đi gội đầu em rẽ tóc chạy vài đường, ủ 30phut có khi lo làm đồ ăn chiều, em trùm đầu nấu nấu nướng nướng, tới lúc đi tắm gội luôn là vừa.

Em chỉ chia sẻ cái kiểu " lười biếng" mà tóc vẫn đẹp cho các chị nào lười như em thì cứ cho dầu vào chai mà thoa cho khỏe nhé, khỏi dính lung tung và chai đó dành riêng cho tóc thôi nha, còn lại em để chai khác thoa mặt với lâu lâu tẩy da chết riêng.

Em không bán dầu dừa nhé, em tự nấu bằng nồi cơm điện thôi, hjjhjj

PS: các chị đừng chém gió em lười gội đầu trc khi ủ nha, vì em lười nên chơi luôn đầu cần đi gội mà, nhưng các chị nghe em thử đổ vào chai nhỏ mắt hay Oxi già đổ lên da xem, các chị sẽ siêng sài dầu dừa như em liền.

um.............tóc mượt đã quá!!! chúc các chị có mái tóc khỏe mạnh.