Muốn biết đâu là kiểu tóc xoăn sành điệu và giúp bạn trông trẻ trung hơn, hãy tham khảo các gợi ý sau đây.

Tóc xoăn luôn là mẫu tóc được yêu thích của hội chị em U30 trở lên, thế nhưng, đa số các nàng đều lo ngại rằng, việc để tóc xoăn sẽ khiến diện mạo trông già dặn và “béo mặt” hơn. Tuy nhiên sự thật lại không phải như vậy, chỉ cần chị em biết chọn đúng kiểu tóc cho mình là đã có thể sở hữu diện mạo trẻ trung, như tính mà vẫn không kém phần sang chảnh như mong muốn rồi.

Dưới đây chính là tổng hợp những kiểu tóc xoăn nhẹ phù hợp với mọi gương mặt được yêu thích nhất hiện nay dành cho chị em U30+.

Tóc xoăn tỉa layer

Nếu lo lắng về việc tóc xoăn có thể khiến diện mạo "dừ" đi, thì bạn nên thử kiểu tóc uốn sóng tỉa layer. Với cấu trúc được tỉa nhiều lớp so le nhau, tóc xoăn layer sẽ tạo sự trẻ trung và hiện đại cho diện mạo, nhưng vẫn giữ được nét bay bổng, nữ tính. Ưu điểm của tóc xoăn layer là không mất quá nhiều công chăm sóc. Bạn chỉ cần chọn các loại dầu gội, xả phù hợp với tóc uốn xoăn, chú ý xoắn các lọn tóc khi sấy khô là có thể giữ nếp chuẩn đẹp.

hình ảnh

hình ảnh

Tóc xoăn nhẹ đuôi

Kiểu tóc xoăn nhẹ đuôi luôn được chị em yêu thích bởi nhiều ưu điểm vô cùng nổi bật. Phần lọn xoăn đuổi vừa phải có thể giúp chị em có thể che được các khuyết điểm trên mặt vừa giúp tổng thể thêm hài hòa, cân đối. Chị em có thể chọn những kiểu như: xoăn đuôi sóng nước, lọn to, lọn nhỏ tùy theo sở thích của mình đều được. 

hình ảnh

Nếu muốn hiệu quả hack tuổi đỉnh hơn, chị em có thể tô điểm thêm cho tóc màu nhuộm phù hợp như: nâu trà sữa, nâu vàng khói, nâu tím,...Hơn nữa, hãy dùng thêm các loại dưỡng tóc cho mái tóc lúc nào cũng trông bồng bềnh, tự nhiên nhất có thể nhé. 

Tóc xoăn lơi kiểu Hàn

Những kiểu tóc xoăn lơi hiện đang là xu của các cô gái Hàn Quốc hiện tại, những kiểu tóc xoăn lơi sẽ giúp tạo nên cho chị em nét đẹp vô cùng quyến rũ. Những lọn tóc xoăn nhẹ nhàng không theo một trật tự nhất định vừa tạo được cảm giác bồng bềnh cho cả mái tóc lại vừa che được khuyết điểm cho gương mặt một cách vô cùng hoàn hảo.

hình ảnh

Với nhiều kiểu biến tấu độc lạ phù hợp với hầu hết các đường nét gương mặt từ to tròn, dài đế cả gương mặt góc cạnh. Thêm một ít màu nhuộm nâng tonda sẽ giúp chị em trở nên thời trang, tươi trẻ và nổi bật hơn hẳn

Tóc xoăn sóng ngắn 

hình ảnh

Kiểu tóc xoăn sóng ngắn sẽ mang lại cho chị em nét trẻ trung, năng động vô cùng. Bên cạnh đó, tóc ngắn sẽ giúp các nếp uốn được xoăn lâu và bền hơn. Với mái tóc xoăn sóng, chị em có thể tha hồ đội mũ bảo hiểm mà không sợ bị chỉa lung tung nữa. Bên cạnh đó, với tiết trời nóng bức như hiện tại, mái tóc ngắn sẽ vô cùng thích hợp với chị em. Những lọn tóc xoăn sẽ mang lại vẻ gợi cảm, dịu dàng và nữ tính nhưng cũng không kém phần quyến rũ, sang chảnh dành cho hội chị em U30. 

Tóc bob xoăn

Tóc bob là một trong những kiểu tóc an toàn của hồi chị em bởi chị em có thể biến tấu nhiều kiểu tóc đối với dạng tóc này cũng vô cùng phù hợp và cá tính và kiểu tóc xoăn bob cũng được chị em ưu ái rất nhiều. Một mái tóc bob xoăn trông sẽ vô cùng đặc biệt cho chị em, mang lại sự nhẹ nhàng, sành điệu dành cho chị em hiệu đại.

hình ảnh

Bên cạnh đó tóc bob xoăn cũng vô cùng phù hợp với các kiểu gương mặt, vừa có thể che được các khuyết điểm cần che mà còn mang lại sự nữ tính, dịu dàng, trẻ trung vốn có cho cả không mặt.

Tóc xoăn chữ C

Mỗi kiểu tóc sẽ mang lại cho chị em mỗi nét đẹp riêng, nếu xoăn lơi và xoăn phồng là vẻ quyến rũ nhẹ nhàng thì tóc cup C là vẻ trẻ trung, tươi mới. Có rất nhiều kiểu tóc để chị em có thể biến hóa mái tóc của mình với kiểu tóc cup C này từ kết hợp cùng mái thưa, mái bằng, dập phồng, tóc ngắn hay tóc dài đều mang được màu sắc riêng cho bản thân. 

hình ảnh

Chị em cứ yên tâm bởi dù thuộc bất cứ đường nét gương mặt nào thì kiểu tóc cup C này nữ “cân” được hết bởi phần xoăn cup C sẽ ôm nhẹ vào mặt, làm che lấp được các khuyết điểm cần che vô cùng hiệu quả. 

Tóc xoăn lọn to

Không cần tốn nhiều công đoạn để chăm sóc tóc mà vẫn có thể giữ được nếp tóc xoăn bồng bềnh chính là kiểu tóc xoăn lọn to luôn được các chị em yêu thích. Bởi mái tóc này không những dễ dưỡng, tiện lợi mà còn làm bật lên nét quyến rũ, tươi trẻ cho chị em. Một mái tóc xoăn lọn to cũng sẽ trở nên hút mắt hơn bởi các đường light màu sắc.

hình ảnh

Kiểu tóc này vô cùng phù hợp với các chị em đặc biệt có khuôn mặt tròn, mũm mĩm bởi chúng có khả năng giúp cải thiện được các đường nét trên gương mặt trở nên hài hòa hơn. Chị em sẽ sở hữu được nét nữ tính, quyến rũ và trẻ trung vô cùng nếu biết kết hợp cùng màu nhuộm phù hợp với da hay những đường tóc highlight đầy phá cách.