Bạn có biết số lượng tương tác trên bài quảng cáo của nền tảng facebook là rất lớn. Làm thế nào để khai thác được lượng tương tác này mà không cần bỏ chi phí chạy ads? Tìm hiểu ngay cách quét tương tác bài quảng cáo trên facebook dưới đây để có thêm cho mình một kiến thức bổ ích nhé.

1. Bài quảng cáo trên facebook là gì?

Bài quảng cáo trên facebook là một dạng bài đăng được người dùng chi tiền cho nền tảng facebook nhằm quảng bá sản phẩm, dịch vụ cũng như thương hiệu của mình đến với người dùng trên nền tảng này.

Tùy thuộc vào ngân sách chạy từng chiến dịch mà lượng tương tác của bài quảng cáo cũng thay đổi theo, tuy nhiên một điều không thể khác đó là lượng tương tác bài quảng cáo thì luôn thuộc dạng khủng.

2. Lợi ích của việc quét tương tác bài quảng cáo trên facebook

Như bạn đã biết lượng tương tác trên bài quảng cáo facebook là rất lớn nên việc quét được data từ bài quảng cáo sẽ mang lại cho bạn lợi ích khổng lồ, có thể kể đến như:

• Dễ dàng có được tệp data khách hàng tiềm năng chuẩn tệp
  • Thu được lượng data lớn mà không phải bỏ tiền ra chạy quảng cáo
  • Giúp bạn phân tích được tệp khách hàng mục tiêu của đối thủ cạnh tranh
  • Tối ưu chiến lược kinh doanh của bạn

3. Hướng dẫn cách quét tương tác bài quảng cáo trên facebook

4. Kết luận

Như vậy trong bài viết trên, tôi đã hướng dẫn bạn cách quét tương tác bài quảng cáo trên facebook. Hãy tìm hiểu và áp dụng vào công việc của bạn, nếu bài viết hữu ích hay cho tôi một bình luận cảm ơn nhé