Chia sẻ livestream là một trong các chỉ số quyết định phiên live của bạn có được nền tảng tiktok đánh giá tốt và đề xuất hiển thị hay không. Điều này ảnh hưởng trực tiếp tới phiên live của bạn, vì thế hãy cùng tìm hiểu cách chia sẻ livestream tiktok sẽ giúp ích gì cho bạn nhé!

1. Seeding Livestream Tiktok là gì?

Seeding Livestream Tiktok là một chiến lược quan trọng giúp thúc đẩy phiên live của bạn tới nhiều người xem hơn trên nền tảng tiktok.

Trong phiên live tiktok bạn kêu gọi người xem thả tim, chia sẻ, bình luận,... nôm na là bạn tạo ra sự tương tác thật nhiều trong phiên live thì được gọi là seeding livestream tiktok.

Quá trình seeding cũng giúp nâng cao hiệu quả tiếp cận người xem mục tiêu, làm cho video của bạn được nền tảng đánh giá cao, có giá trị. Từ đó phiên live có thể "cắn" đề xuất để trở lên phổ biến với đa số người dùng tiktok.

2. Cách chia sẻ livestream tiktok để lên xu hướng

2.1 Tận dụng tối đa người xem

Trong phiên live, nền tảng tiktok sẽ đổ một lượng người xem về phiên live của bạn. Khi đó bạn cần phải có kịch bản live thu hút người xem, kêu gọi người xem tương tác với phiên live. Đây là chỉ số rất quan trọng giúp Tiktok có quyết định phân phối tiếp người xem tới phiên live của bạn hay không.

2.2 Seeding livestream tiktok

Cách hữu hiệu nhất để "mồi" phiên live cắn đề xuất là bạn hãy seeding cho phiên live đó. Việc seeding tương tự giống với việc kêu gọi người xem tương tác với phiên live. Tuy nhiên vì người xem sẽ càng ngày càng khó tính vì vậy bạn cần sử dụng chiến lược seeding để hỗ trợ cho phiên live của mình.

Seeding livestream tiktok được chia thành 02 phương thức thực hiện. Đầu tiên bạn có thể sử dụng hệ thống nick tiktok mà mình tự xây để seeding cho phiên live của mình. Đơn giản hơn phương thức 1 thì phương thức 2 bạn ứng dụng một phần mềm hỗ trợ tác vụ này.

Hiện nay trên thị trường có nhiều phần mềm hỗ trợ seeding phiên live, có thể kể đến như: Phần mềm MKT, phần mềm Ninja, ATP,... bạn có thể tìm hiểu để tham khảo cho chiến lược của mình.

3. Tính năng của các phần mềm chia sẻ livestream tiktok

Phần mềm chia sẻ livestream tiktok trên thị trường cơ bản đều đem đến cho người dùng những tính năng tiện ích và hiệu quả như sau:

• Tự động chia sẻ livestream giúp tiết kiệm thời gian và công sức cho người live.
  • Giao diện dễ sử dụng, hiệu quả và hỗ trợ nhiều loại ngôn ngữ khác nhau.
  • Giúp tăng tương tác phiên live, đóng vai trò "mồi" phiên live giúp dễ cắn đề xuất từ nền tảng
hình ảnh

4. Video phần mềm chia sẻ livestream tiktok tốt nhất 2024

5. Kết luận

Bài viết trên đã cung cấp tới các bạn thông tin hữu ích về cách chia sẻ livestream tiktok dễ lên xu hướng. Hãy tìm hiểu ngay để áp dụng cho phiên live của bạn.