Chu kì kinh cuối cùng của mình là 01.12.2013. Đến 15.01 2014 thì mình bị chảy máu rất nhiều và mình mới biết là mình mang thai. Ngày 16.01.2014 thì làm thủ thuật lấy thai ra do thai tụt xuống eo. Sau đó mình đau lưng âm ỉ kéo dài qua tết.Ngày 04.02 chồng mình có ép mình quan hệ 1 lần. Đến 05.02 thì mình khám ra là "viêm phần phụ kết dính". Mình điều trị tại phòng tư nhân của 1 bác sĩ trưởng khoa sản của 1 bệnh viện lớn. Bác sĩ ấy truyền cho mình thuốc cô ấy gọi là "meta" và nước trong 5 ngày với liều là 2 chai kháng sinh "meta" và 2 chai nước. Uống thêm mấy loại thuốc nữa mà mình không nhớ tên. Vì chồng mình rất nhiều ham muốn nên mình thẳng thắn hỏi cô là có thể quan hệ không? Cô ấy nói "ko sao". Ngày 15.02.2014 mình có quan hệ làn nữa với chồng. Sau đó cũng có quan hệ đều đặn.Mình vẫn nghĩ có đèn đỏ thì sẽ uống thuốc tránh cho cơ thể ổn định ( vì chồng mình không chịu "mang bao"). Nhưng mình cứ thấy bụng mình "béo" lên từng ngày. Cơ thể mệt mỏi vô cùng. Ngày 18.03 2014 siêu âm phát hiện "túi thai chưa được 4 tuần tuổi". MÌnh theo dõi tuổi thai theo phiếu siêu âm thì thời gian thụ thai vào khoảng 20.02.2014

Cách đây 1 tuần mình lại có hiện tượng chảy máu. Đi khám cô ấy chỉ bảo do cơ địa và thể trạng mình quá yêu nên kiêng quan hệ. kiêng vận động thêm chứ thai rất khỏe. Thai hiện tại của mình được 12 tuần 3 ngày rôi. Mình băn khoăn vì có Bác sĩ quen ở quê mình tư vấn nên đi xét nghiệm sàng lọc dị tật sơ sinh tại viện phụ sản. Mình cũng định đi rồi nhưng nghe nói xét nghiệm đó có thể phải chọc ối và rất dễ gây xảy thai. Mình ban đầu chỉ định siêu âm tìm dị tật thai nhi thôi. Nhưng từ khi có lời khuyên đó "Cô nghĩ là cháu mang thai ngay trong quá trình điều trị với kháng sinh kia nên cháu tốt nhất đi sàng lọc sơ sinh". Mình rất băn khoăn và hiện đang chuốc thêm lo lắng. Mình có nên xét nghiệm sàng lọc dị tật sơ sinh không? Hay chỉ siêu âm tìm dị tật thông thường thôi???

Xin cho lời khuyên hoặc chia sẻ kinh nghiệm với vì thai của mình sắp 13 tuần rồi