ới giời ơi chị em ơi...

Cho em hỏi một vấn đề với..

Em có thai, đi siêu âm được 4 tuần 5 ngày (+- 8 ngày) có âm vang phôi nhỏ, chưa có tim thai.. Vợ chồng em mừng lắm :9: .. nhưng.. :17:

Cách đây hơn một tháng (khi thai được hơn một tuần em) có đi khám và thử quickstick (3 lần liền) thấy không có thai nên đã uống một liều tẩy giun Zenten (Albendazole), uống 2 viên Peflacin và đặt 6 viên Megynan (có chứa Nystatin USP, Neomycin Sulfate USP)..

Em rất lo lắng không biết mấy loại thuốc này có ảnh hưởng gì không?

Đi khám bệnh viện phụ sản thì bác sỹ tư vấn bảo không sao vì lúc đó mới đang hình thành phôi thai còn quá nhỏ. Bác sỹ khám thì bảo cứ yên tâm. Bác sỹ Nguyệt (23 Cát Linh) thì phân tích những thuốc đó không có ảnh hưởng gì nhiều. Bạn bè em hỏi một vài bác sỹ nói yên tâm đi. Nhưng bà bác sỹ em khám ở đường Trường Trinh thì lại nói là thai có vấn đề. Em xem các tài liệu trên mạng thì thấy hầu hết đều nói những loại thuốc trên có ảnh hưởng đến thai nhi, nhưng không nói kết quả ra sao...

Em lo lắng quá, phải làm sao bây giờ.. ai ở trong trường hợp này rồi thì mách em với.. Em rất muốn để cháu ra đời.

Híc.. hôm nay em còn bị nôn suốt một ngày.. huhu.. không biết có làm sao không??? :20: