Em chào các chị, em mới biết mình mang thai được hơn 10 ngày ( hôm biết đúng mùng 1 tết, vạch còn rất mờ), sau đó em có thử thêm 4 que thử nữa( vì mong quá mà,hihi) thì thấy rõ lên từng ngày, nhưng bắt đầu từ ngày mùng 3 âm lịch em thấy bị đau bụng, mới đầu là đau tức tức, sau đó là thỉnh thoảng lâm râm giống đau bụng kinh, em lo quá, có lúc còn cảm thấy bị tức tức ở cửa mình ( nhưng hoàn toàn khô roong không bị ra j cả), đây là lần đầu mang thai nên em cũng chưa có kinh nghiệm, 3 hôm trước em đi siêu âm nhưng bs nói chưa thấy thai về tử cung, lại bảo sợ bị ngoài, em sợ quá hôm sau vào viện khám, bsy cho siêu âm đầu dò và XN beta hcg. Kết quả siêu âm là thai trong tử cung , 5mm, hihi, em mừng húm nhưng chiều chồng em đi lấy kết quả XN máu là 2,74 mIu/mL, không mang qua hỏi bsy nên em cũng không rõ kết quả như thế có ổn không ạ. Nhờ các chị có kinh nghiệm chỉ giúp em với, ngoài ra bsy cho em uống Nospa và dusphaton, hiện tại em còn đang uống Procare( loại 30 viên của Úc) được một nửa lọ rùi, em không biết uống liên tục từng này loại thuốc có sao không nữa, mọi người có ai phải uống giống em không ạ,? uống nospa có sao không ạ? trong ngày vẫn đôi lúc em bị đau bụng, tức cửa mình, đau lưng, huhu, em lo lắm, các chị cho em lời khuyên với ạ, em phải làm j bjio,? huhu. Em cám ơn mọi người nhiều nhiều