Nghe các mẹ rần rần kể chuyện đi đẻ em cũng góp chút cho vui.

Nhưng em khác xíu, em kể chuyện ông chồng em khi đưa em đi đẻ, cười muốn lộn con ra ngoài luôn khỏi rặn đẻ các mẹ ạ. Mà em chắc chẳng ai đưa về đi đẻ mà hài như chồng em.

Em đau đẻ lúc 8 giờ tối, mãi đến 2 giờ chiều ngày hôm sau mới đẻ. Chỉ trong vài tiếng đồng hồ cũng đủ khiến chồng em trở nên nổi tiếng khắp bệnh viện.

Nổi tiếng lần 1: Taxi chở em mới vào bệnh viện, chưa kịp gì hết ổng đã luýnh quýnh chạy vào trong vừa chạy vừa la: Bác sĩ ơi nhanh lên giúp em với, vợ em sắp đẻ trên taxi rồi ạ khiến mọi người lật đật chạy ra. Vào khám em mới mở 6 phân :( tẽn cái tò. Do là ổng thấy em bấu véo, nhăn nhó, đau đớn suốt trên xe nên tưởng em sắp rớt con ra ngoài.

Nổi tiếng lần 2: Khi trong phòng chờ, ổng cũng ở cùng với em. Nãy bác sĩ khám bảo nở 6 phân, giờ bác khác khám lại bảo mới mở 5 phân. Chồng em lập tức nhảy dựng lên: “Kỳ ta, nãy bác kia khám bảo mở 6 phân giờ bác khám bảo 5 phân. Lẽ nào nằm máy lạnh lạnh quá nên tử cung nó co lại à” khiến bác sĩ và những người khác cười sặc sụa. Còn em cũng cười quên luôn cơn đau đẻ :)

Nổi tiếng lần 3: Trưa hôm sau em vẫn chưa có dấu hiệu đẻ, ổng bảo thôi em nằm đây anh xuống ăn tí gì rồi lên. Cũng thấy thương chồng quanh quẩn chăm sóc em từ tối qua tới giờ nên em bảo chồng xuống căng tin tìm gì ngon ăn đi. Cứ ngỡ ổng ăn xong lên ngay ai ngờ cả tiếng sau chưa thấy lên. Đúng lúc ổng lên không thấy em trên giường ổng hớt ha hớt hải: “Chết chửa, vợ em đâu rồi các chị, vợ em đi đẻ rồi ạ sao em không biết gì cả”. Mắc cười quá em ôm cái bụng nhăn nhó từ trong nhà vệ sinh ra, hỏi:

- Anh ăn gì lâu thế?

- Anh đói quá, ăn hết có nửa con gà à, với dĩa gỏi và chai bia chứ mấy. Tại em biểu em tìm gì ngon ăn mà

Ặc, đang đau mà em cũng chẳng nhìn được cười cứ muốn lăn xuống sàn bò thôi các mẹ. Bó tay chồng em, các mẹ nằm bên cạnh bảo chồng em vô tư và hài hước phết :)

Một số bà cười mỉa, đi nuôi vợ đẻ kiểu này có mà… Kệ, chồng em em biết mà, em không quan tâm ai nói gì.

Rồi cũng đến lúc em lên bàn đẻ, khi bác sĩ vào khám bảo tử cung mở 8 phân rồi, lên bàn đẻ thôi chỉ vậy mà ổng nắm tay em nảy cẫng lên như con nít rồi đi theo vào phòng sinh. Trong phòng ổng chăm sóc em rất chu đáo, lúc nào cũng động viên em, nắm tay em, lau mồ hôi cho em.

Sau khi đưa em về phòng riêng, chồng em từ người đàn ông tưởng như trẻ con bất ngờ lớn hẳn khi ổng không nề hà việc gì làm hết cho vợ, em chỉ việc ăn và nằm ngủ thôi.

Từ việc cho con bú, thay tã cho con, lau dọn phân su và nước tiểu cho con, canh con ban đêm pha sữa + thay bỉm chồng làm hết. Chưa kể em đi vệ sinh, thay bỉm gì chồng cũng làm cho luôn mà làm rất gọn gàng và chu đáo nha.

Trùng hợp nữa là các bác hồi nãy cười mỉa chồng em chẳng biết làm gì chỉ biết ăn cũng nằm vô chung phòng với em. Con gái bác ấy sinh. Nhìn thấy chồng em như biến thành một người hác khi vợ sinh con cứ len lén nhìn miết. Còn con rể bác ấy thì khỏi nói, chỉ ra vô ngó con xong đi đâu mất tiêu chẳng chăm con cũng chẳng lo cho vợ.

Tóm lại, đàn ông chuẩn nhất là lúc chăm vợ đẻ các mẹ nhỉ :)

webtretho

Ảnh mang tính chất minh họa

Xem thêm các bài viết khác

20 bức ảnh chỉ nhìn thôi đã thấy đau đớn về ca sinh mổ, đừng chồng nào bảo vợ không biết đẻ con nữa nhé!

Mẹ sau sinh đãng trí, đang tắm nghe tiếng chuông vội vàng chạy ra mở cửa mà quên mặc áo, và rồi...

Thai nhi sẽ "vui mừng, nhảy múa, phát triển ầm ầm" nếu biết ba làm 7 điều này cho mẹ khi bầu bí

Xem thêm clip cận cảnh 1 ca sinh thường khiến dân mạng rớt nước mắt

http://www.webtretho.com/video/wp-content/uploads/sites/43/2017/04/e3PBSgbi9z.jpg