Mình tìm thông tin về viện 108 nhưng không thấy có thông tin mới nên mạn phép mở topic mới này, các mẹ vào trao đổi nhé.

Bé đầu mình sinh ở 108 (cách đây 5 năm), thấy dịch vụ khá ổn, bác sĩ đỡ đẻ nhiệt tình, o hề vòi vĩnh. Một đêm chỉ có khoảng 4-5 ca, phòng hậu sinh sạch sẽ, rộng rãi. Cắt rốn bằng laze nên rốn em bé khô luôn. Nói chung là hài lòng nên mình định sinh bé 2 ở đây.

Mình đã đăng ký sinh từ tuần 22. Tuy nhiên đợt này số mẹ đăng ký khám đông kinh khủng. Một buổi sáng có khoảng 150 người khám, bác sĩ chỉ làm được khoảng 90 người, còn lại phải chuyển sang buổi chiều mà như vậy thì việc làm xét nghiệm, siêu âm sẽ khó khăn (thường phải lùi sang ngày kế tiếp). Bác sĩ khám bắt phải mua thuốc của viện thì mới trả kết quả dù mình nói là mình đang uống thuốc khác (của viện DH Y kê lần trước) rồi. Nếu o mua thì o nhận sinh nữa. Bs siêu âm thì gợi ý luôn là ra phòng khám tư để được theo dõi kỹ hơn. Mình hơi nản nhưng đã trót đăng ký rồi, với cả tiếc cái cắt rốn laze nên còn ngần ngừ.

Bạn nào mới sinh hoặc có người nhà mới sinh ở 108 cho mình xin ít kinh nghiệm nhé? Với số người đăng ký khám đông như vậy thì số người sinh/ngày là khoảng bao nhiêu, liệu bệnh viện có đáp ứng đủ không (số phòng ở khoa hậu sản theo mình biết là khá hạn chế), bác sĩ thì cũng o tốt như các viện phụ sản chuyên khác được. Nếu o còn được như trước thì mình tính đường đi chỗ khác (trộm vía mình cũng o khó khăn lắm đoạn sinh đẻ)