Chào các bạn sắp sinh, hì!

Mình vừa mới sinh em bé vào tháng 3 vừa rồi, sinh thường nhé! Trước sinh mình cũng rất hoang mang vì thấy trên mạng mọi người than vãn nhiều về vụ sinh tại Từ Dũ đông đúc, bị bắt nạt...Nhưng cuối cùng mình vẫn chọn Từ Dũ, và kết quả là mình không hề hối hận. Bác sĩ và y tá rất ok, chỉ có mấy mẹ đau không chịu nổi cứ la om sòm thì bị nạt nộ thôi, bs bảo nếu la quá em bé sẽ ngộp nên mình nằm im ru, đau thì chịu thôi. Lên phòng nằm chờ sinh, bs khám luân phiên từng người, nếu đã nở thêm vài phân thì cho vào phòng sinh ngay, mà nếu mẹ nào đau quá chỉ cần giơ tay kêu là bs tới ngay mà, bs ngồi một loạt ấy thôi. Đến khi vào sinh ai cũng làm nhẹ nhàng và động viên mình hết, hay tại mình ngoan quá nhỉ, chỉ thấy khen thôi. Các mẹ đừng nghĩ mình có...lót tay cho ca đỡ đẻ nhé, ko có đâu, mình đi đẻ chỉ tốn tiền bồi dưỡng cho hộ lý thôi (người này sẽ chăm sóc mình mà: đẩy xe 2 mẹ con xuống phòng, rửa ngày đầu cho mình, tắm cho con...). Ah, còn vụ khâu tầng sinh môn, bs khâu rất đẹp, đừng đăng ký may thẩm mỹ cho tốn tiền nhé!

Có mẹ nào sắp sinh thì cmt mình chia sẻ kn thêm cho, tóm lại thì sinh Từ Dũ vẫn yên tâm nhất, đứa thứ 2 mình vẫn vào đây.