Em cũng có thấy một vài mẹ comment ở trong các topic khác nhau, nhưng chưa thấy có topic nào về Vietlife. Hôm nay em vô tình đọc trong topic bác sĩ Cường, và mới biết tới địa chỉ này, google ngay tắp lự, nhưng hình như là khá mới và chưa thấy ai nói gì nhiều.

Hồi tối em gọi điện để đặt lịch khám thai, siêu âm đầu dò (vì thai em không rõ chính xác mấy tuần, nhưng chắc chắn dưới 5 tuần), thấy nhân viên cũng khá lịch sự lễ phép.

Em đọc trong phần giới thiệu thì thấy toàn bác sĩ có danh tiếng, có vẻ cũng không phải đợi chờ gì lâu la, không rõ thực tế thế nào, chi phí thế nào. Hôm trước em đi khám ở Hai Bà Trưng thấy đợi lâu kinh hãi, đành phải nhờ người đưa vào để khám luôn, nên chắc sẽ không bao giờ quay lại đấy lần 2, nếu không quá lo lắng về chi phí thì liệu khám ở Vietlife có ổn hơn không hả các mẹ?

Em hồi đẻ đứa đầu thì cũng thoải mái chẳng lo lắng gì, toàn đi siêu âm lung tung cả, giờ đứa thứ 2 lại thấy lo lắng, sợ cảnh chen chúc mệt mỏi, sợ cảnh phải đặt lịch xếp hàng xin số cả ngày trời. Các mẹ từng đi ở Vietlife rồi cho em xin tí ý kiến nhé.

Cám ơn mọi người.