Mình hiện mang thai Nấm được 33 tuần,từ khi bắt đau mang thai đến 31 tuần đều thăm khám tại BV Mekong(BV Đại học Y Dược cũ)- BS. Thanh Hà, nhưng sau đó mình chuyển sang BV Vũ Anh- BS.Phi khám đc 2 lần. Ly do vì Vũ Anh gần nhà mình,và mình cũng nghe 1 vài người thân và bạn đã sinh ở đay khen BV Vũ Anh chất lượng tốt và BS Phi tận tình... Nhưng lý do quan trọng nhất là lần nào mình khám ở Mekong BS siêu âm cũng ko nói gì hết,kêu e bé bình thường,BS Hà cũng hỏi qua loa chứ ko nhiệt tình,số ĐT thì ko cho mình,kêu có gì gọi lên BV...@@! Nhưng 2 lần khám ở Vũ Anh BS siêu âm đeu nói mình hơi bị thiếu ối (9,5cm) và dặn phải uống nước nhiều hơn...mình ko hiểu tại sao bên Mekong lại luôn nói mình BT mặc dù mình cố tình hỏi về lượng nước ối,hic!!!

Gần đến ngày vỡ chum rồi mà hiện tại vẫn phân vân chưa biết chọn BV nào,vì Mekong là BV chuyên khoa sản,mình lại thăm khám ngay từ đầu rồi,còn Vũ Anh mình sợ họ là BV Đa khoa,lại là BV tư nhân...lỡ có gì ưng biến ko kịp...hic!

Lần đầu sinh con(lần trước mình bị sảy thai 1 lần lúc 10 tuần) nên mình ngố lắm,cái gì cũng bỡ ngỡ,toàn phải lên diễn đàn xem các mẹ nói gì,thảo luận gì thôi... Mong các mẹ tư vấn và giúp mình cho ý kiến,cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!