Mình thấy ở Hà Nội các Mẹ có nhiều đề tại về bệnh viện Phụ sản rồi. Còn ở SGN thì không có kinh nghiệm nhiều nên nhân có trả lời của Mẹ Amyluu vừa sanh tháng 4 ở Từ Dũ về kinh nghiệm đi sanh, mình post bài trả lời của Mẹ í lên đây để Các Mẹ SGN tham khảo.

Nguyên văn bởi amyluu :

Mình sanh mổ chọn bs nên khi vào TD mình phải đóng liền 500k tiền viện phí, và 1.500k tiền mổ dịch vụ, tổng cộng là 2 Triệu, sau đó khi ra khỏi phòng hồi sức lên trại nằm thì ax phải đóng thêm 1.500k tiền ứng trước cho tiền phòng, mình nằm khu mới dịch vụ lầu 5 phòng 2 người 600k/ngày, mỗi người 300k/ngày, phòng có máy lạnh, tivi, tủ lạnh, sạch sẽ thoáng mát, mình kô đặt phòng trước đc, nhưng mình may mắn là có MC làm ở đó nên mới nhờ lấy phòng đc, nhưng mà cũng hên xui thui, chứ em chồng mình sanh trước mình có 4 ngày mà lúc đó MC mình cũng đâu lấy đc phòng như thế cho nó. À nói tiếp về phần viện phí, tất cả là mình đã đóng 2T khi vào mổ, và 1.500k tiền phòng tổng cộng là 3T500k, đến lúc xuất viện, ax đi làm thủ tục và cuối cùng còn đc trả lại khoảng 150k, mình có sử dụng thẻ bảo hiểm. Vậy tính ra cũng cỡ 3T5 à