Dear các mẹ, cac mẹ thông thái cho em hỏi nhà mình có ai đã từng khám và theo dõi thai ở bác sỹ Bùi Thị Lan trước công tác tại PSHN và có pk ở Khuất Duy Tiến không ạ? Chị họ em trước đẻ 2 bé đều do bác Lan đỡ và vì thế mẹ em rất tin tưởng bác và nói là bác rất giỏi lại có thể vừa đỡ đẻ vừa mổ nên lần tới mẹ đề nghị e theo dõi thai tại pk của bác. Lần mang bầu này e chưa qua khám bác lần nào dự định là từ tuần 12 sẽ chuyển qa bác để theo dõi thai nhưng e k giữ được con. Mẹ em cũng đã nói đi nói lại là lần tới rút kng phải theo bác ngay từ đầu nhưng e tìm hiểu thông tin trên diễn đàn thì bs Lan được khen đỡ mát tay nhưng chẩn đoán và theo dõi thai k ổn lắm. Tiền sử bị lưu 1 lần như e e k mún bị lặp lại 1 lần nữa. E dự định 3 tháng nưax thả lại và trg tjan này chỉ có việc đọc tìm hiểu ttin để lên kế hoạch có lại bé mới khiến e nguôi ngoai và phần nào k nhớ lại sự việc k may lần trc. E đg băn khoăn có nên trái lời mẹ để theo bs Dũng ở Kim ngưu hay k vì e đọc diễn đàn thấy bs Dũng chuyên về nội tiết và rất giỏi giữ thai nhưng e sợ lần tới lại k nghe mẹ k theo bs Lan rồi có ch j k hay thì mẹ sẽ giận e mất (mẹ chồng e ạ). Các mẹ ai đã từng theo bs Lan cho e lời khuyên với ạ. Liệu e có thể tin tưởng bs Lan trg việc giữ thai k ạ?