Các mẹ ơi, sau 1 hồi chạy đua các phòng khám thai từ dịch vụ đến bệnh viện tớ hết chịu nổi rồi nên chạy lên đây tâm sự, biết đâu tìm được chỗ nào hay hơn. Quả thật các nơi khám thai bây giờ qua quít quá, kể cả nơi mất nhiều tiền lẫn nơi ít tiền. Lần trước tớ vào C khám thấy cũng ổn ổn rồi, định khám định kì ở đó luôn cho yên tâm, ai dè sáng nay gặp đúng bs dỏm ở đó, chán quá đi, khám xong mà chẳng biết kết quả ra làm sao, thậm chí chả viết gì trong quyển sổ khám của tớ nữa, làm tớ băn khoăn quá, lại bực mình, chả lẽ vừa khám hôm nay xong mai lại đi chỗ khác luôn, híc coi như mất toi buổi sáng và tiền khám rồi. Híc bình thường thì tớ siêu âm cả chỗ bs Cường nữa, nhưng từ 22 tuần đến 32 tuần thì lâu quá nên mới chạy đi khám lung tung thêm. bi h tớ đang 27 tuần rùi, chả biết bé con nhà tớ có đủ cân nặng chưa...Kì kinh tớ không đều nên nếu tính theo KCC thì bs viện C hnay bảo là 31 tuần, mặc dù tớ đã giải thích là 27 tuần nhưng nhất định bà í bảo tớ kết quả siêu âm thai nhỏ hơn tuần tuổi và bảo về ăn thêm nhiều đường và đạm, tớ thì tăng 12kg rồi và tớ nghĩ là ok, các mẹ chia sẻ với tớ cái, tớ đang cảm thấy bức xúc và bực mình quá, híc híc