Chào các mẹ

Hôm rồi mình có đi khám bác sĩ Cường nên về viết rì viu cho mẹ nào cần.

Mình đang tập 2 mà tìm thông tin các mẹ đi siêu âm bác sĩ Cường Viện C mà toàn từ mấy năm trước. Nên hôm thứ bảy vừa rồi không gọi điện đặt số gì mà cứ lên thẳng phòng khám của bác sĩ ở số 24 Tôn Thất Thiệp thử xem. Ai dè trúng hôm bác sĩ đi công tác nên phòng khám đóng cửa. Mình đành gọi theo số điện thoại ghi trên bảng hiệu phòng khám thì hẹn được vào hôm sau (tức là chủ nhật). Mình cứ gọi đại thôi vì mình 22 tuần mà mới khám lần đầu bác Cường nên không biết có được nhận không. Gọi theo số 0916 901 212 thì được hẹn đến lấy số như bình thường. 

Sáng chủ nhật đến nơi lúc 8h thì đã là số 32, thấy bảo sáng phòng khám chỉ nhận đến 50 số. Không biết có phải bây giờ bác ý ít người khám hay quy định thay đổi hay không mà mình khám xong vẫn được hẹn lần sau (mốc 28 tuần) khám tiếp. Bác ý vẫn ít nói như xưa (hồi mình tập 1 2015 đã khám ở Viện ĐH Y rồi), trước khi vào thì đi vệ sinh xong lúc nằm thì giơ tay lên đầu. À, giờ phí khám đã là 700k cho thai 1, thai đôi thì mình hem bít (khá chát :(()

hình ảnh
Mình có chụp ảnh bảng hiệu để các mẹ tiện gọi điện đặt số. Mà bây giờ mình thấy phòng khám cũng có facebook riêng để cập nhật thông tin rồi nên chắc cũng đỡ hơn xưa nhiều. Đây là địa chỉ trang facebook của phòng khám cho mẹ nào cần: https://www.facebook.com/BS.TranDanhCuong/
Chúc các mẹ mẹ tròn con vuông ạ.