Chào các mẹ,

Em đọc rất nhiều bài rùi nhưng chưa thấy mục nào nói nhiều đến việc bị rong kinh. Em làm topic mới kể rõ tình hình bệnh, mong mẹ nào có kinh nghiệm và hiểu biết thì cho em xin ít lời khuyên, cho em đỡ lo lắng ạ.

Tình hình là em lấy chồng đã 5 tháng rồi nhưng chưa có gì. Có lẽ 1 phần là vì nhà em sinh hoạt ít, lại ko canh đúng ngày trứng rụng.

KN của em dài 38 ngày, đều đặn hơn 2 năm nay. Nhưng 2 kì KN gần đây, em bị rong, rong hơn 1 tuần, ra nhiều hết 1 băng. Em đã đi khám, lần đầu bác sĩ cho uống thuốc tạo vòng KN giả, dưỡng trứng để tính ngày thụ thai, nhưng em vẫn hụt. Tháng sau ko bị rong nhưng sinh hoạt cũng chưa có kết quả. Đến kì KN vừa rồi em lại bị rog kinh, lần này đi khám ở bác sĩ khác, kê đơn cho em 10 viên/10 ngày thuốc Orgametril. Em uống thuốc đến ngày thứ 4 thì hết rong kinh, nhưng vẫn tiếp tục uống hết thuốc theo đơn của bác sĩ.

Đến ngày thứ 22 của kì KN, em đi siêu âm thì bác sĩ nói ko thấy nang trứng đâu (có thể trứng đã rụng).

Đến hôm nay là ngày thứ 26 kì KN, em lại tiếp tục bị ra huyết, khá nhiều, đau bụng âm ỉ.

Em đang rất lo và ko biết hướng điều trị thế nào cho đúng? Vì em rất sợ đi khám xong bác sĩ cho uống thuốc, hết thuốc vẫn bị rong.

Các mẹ cho em xin lời khuyên chia sẻ với ạ, em có khả năng bị sao? em nên đi khám ở đâu ạ? em đang lo lắng quá :(((((