Em xin phép được mở topic mới về bệnh viện Việt Nhật tại đây. Mong các mẹ đã từng sinh và chuẩn bị sinh vào đây chia sẻ kinh nghiệm ạ.

Thủ tục đăng ký sinh như nào? Làm những bước gì? Chi phí sinh ra sao? Và chuẩn bị đồ cho mẹ và bé khi đi sinh thì mang những gì? Vì em thấy bảo ở Việt Nhật là phải mang đồ cho bé đi chứ bệnh viện không cho mượn.

Em biết trong phần 1 cũng có, nhưng do topic quá dài nên cũng nhiều mẹ ko đọc hết được. Mẹ nào biết thì vào chia sẻ dùm ạ.

Em cũng đang định vào Việt Nhật chiến đấu đây, nhưng lơ ngơ mấy khoản nhờ bác sỹ quá. Em định nhờ bác sỹ Chương vì mình đang siêu âm ở đấy nhưng lại sợ bác sỹ đi công tác mất. Và thêm thông tin nữa là vấn đề tế nhị bây giờ là các bác sỹ không nên chen ngang vào ca của người khác.

Vậy gặp phải trường hợp như thế các mẹ xử lý như nào? Bác sỹ nào của VN được yêu thích và bác sỹ nào nên cẩn thận.

Đã mẹ nào nhờ bác sỹ Hà (chị ngồi ở phòng khám 303B chưa? Tình hình thế nào hả các mẹ)?

Em muốn hỏi nhiều lắm nhưng thôi cứ dần dần ạ, các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho bọn em với (con đầu lòng nên lớ nga lớ ngớ). Tks các mẹ nhiều nhiều.