Chào cả nhà! em mới đăng ký gói sinh trọn gói tại bệnh viện này. Nghe nói trước khi em đăng ký thì đã có hai mẹ sinh nở thuận lợi tại đây. Không biết hai mẹ đó có tham gia web nhà mình không nhỉ để cả nhà xin ít kinh nghiệm!

Hiện em bé của em đang ở tuần thứ 20, còn tận 20 tuần nữa để nghe ngóng thêm thông tin hihi

Cảm nhận của em về bệnh viện này là mới- hiện đại- nhiệt tình (mới mà). Tiêu chuẩn phòng ốc hơn hẳn Việt Pháp và giá cả phải chăng hơn rất là nhiều. Hôm đó em đang vác tiền ra Việt Pháp để đăng ký gói sinh là 1600$ (tương đương 33 triệu đồng), em thấy đắt quá mà bệnh viện giờ nghe nói dịch vụ không được như xưa vì quá tải. Thế là mẹ em dắt em qua Vinmec này, mới khai trương tháng 1 vừa rồi đấy, đang quảng cáo rầm rộ trên đài với tivi.

Gói sinh của em ở đây là áp dụng bắt đầu từ tuần 32 bao gồm:

- 3 lần khám bác sĩ sản khoa

- 1 lần siêu âm

- 1 lần khám bác sỹ gây mê

- cơ số xét nghiệm : máu mẹ con, viem gan B, vi khuẩn gì gì đó...

- 1 đêm lưu lại bệnh viện ( sinh thường) tiêu chuẩn phòng đơn nhá chứ không phải 2 người một phòng như bên Việt Pháp đâu, mỗi mẹ 1 phòng, sạch sẽ ko khác gì khách sạn. Lại còn thấy bảo sinh xong, không những mẹ bé không lo về đồ ăn mà cả người trông mẹ bé cũng được bệnh viện cung cấp xuất ăn nhá :)

Gói này của em là 20 triệu, đang giảm giá 20% còn 16 triệu. Còn một gói là Thai sản trọn gói , theo dõi từ đầu cho mẹ và bé là 25 triệu, giảm còn 20 triệu.

Vì ở đây mới nên bác sỹ cũng như hộ lý tiếp đãi em rất chăm chút, nói chuỵen như người nhà nên em thấy khoản dịch vụ là yên tâm, chỉ đang muốn hỏi thêm về kinh nghiệm của mẹ nào đi trước đã đẻ ở đây thui :) - e nghe nói các bác sỹ ở đó đều là trưởng phó khoa từ C, Việt Pháp, Thanh Nhàn sang và mẹ em bảo yên tâm, mới nên lúc nào cũng phải lấy uy tín làm đầu, con cứ yên tâm làm chuột bạch đi hị hị :p

Cả nhà cùng tìm hiểu thêm về bệnh viện này cùng em nha :)@};-@};-@};-