Các mẹ ơi, có mẹ nào đi khám ở bác sỹ Xinh ở 208 Trần Bình Trọng, P.4, Q.5 chưa nhỉ? Em cũng chả biết bác sỹ này làm ở bệnh viện nào, nghe người nhà giới thiệu thì em đi thui, nhưng nay đang phân vân tí.

Chả là em cưới được 10 tháng không có thai (trước nay kinh nguyệt của em là chúa tùm lum, có khi 6 tháng mới có 1 lần nhưng vì còn thanh niên độc thân nên chả biết gì, đi khám thì mấy bà bác sỹ vườn cứ bảo: bay giờ thế chứ lấy chồng là điều hòa liền, lúc đó em khám bệnh viện DHYK Huế đó nhá - khi đó em đang học DH ở Huế mà, nay vào Vũng Tàu rùi), sau lấy chồng cũng chẳng đều tí nào. được 10 tháng không thấy gì em đi khám bác sỹ Xinh theo người nhà giới thiệu thì bảo là em bị BTDN, bác sỹ cho uống 15 ngày thuốc Premarine ngày 1 viên, 10 ngày sau 1 viên này kèm theo 1 viên Promilut N. uống hết 25 ngày thuốc thì tái khám, ok.

3 tháng sau em có bầu các mẹ ạ, nhưng sau đó lại bị lưu. 3 tháng sau khi bị thai lưu em quay lại bs Xinh thì BS bắt làm xét nghiệm, nội tiết bt nhưng Rubella và CMV bị dương tính (vì khi mới mang thai em hay ngủ nhờ bà hàng xóm độc thân vì lão xã nhà em ngày trực ngày nghỉ mà em thì sợ ma không ngủ một mình được), bs bắt em 6 tháng sau (tức tháng 05/09) quay lại xét nghiệm rồi mới cho biết có thể mang thai lại được hay chưa dù em thai lưu đã được 3 tháng vì chỉ số Rubella và CMV của em còn khá cao, rồi em lại uống 25 ngày thuốc như trước để ra kinh vì sau lưu được vài tháng thấy rồi mấy tháng sau lại tịt. sau 25 ngày thuốc là 3 tháng Diane 35. bx còn nói với theo là "xong 3 tháng thuốc này canh mang bầu đi nha". Em uống xong 3 tháng Diane vào ngày 29/05, ngày 03/06 thì ra kinh (em nghĩ là xuất huyết do ngưng thuốc chứ không phải kinh). đến 15/06 cho đến 30/06 ngày nào cũng ra cái máu thì đen đen, nâu nâu và tháng 7 này thì "im re" lun! chả thấy QKD đâu cả.

lẽ ra đầu tháng 6 em phải tái khám lại nhưng lúc đó "kẹt tìn" quá nên thui. tháng 7 này chả thấy kinh lại, rùi căn bầu cũng chả thấy gì nên em chán rùi, đang tính ngày kia đi Từ Dũ xem sao nhưng mún hỏi ý kiến các mẹ trước tí,

Giúp em với nhé!

Thánk các mẹ nhìu!