Chào các mẹ,

Em đang mang thai tuần thứ 25 nên em đang tìm hiểu xem sẽ sinh ở BV nào cho yên tâm. Sau khi tìm hiều một số bệnh viện em quyết định sẽ sinh ở Việt Nhật. Em định khám định kỳ rồi đến lúc sinh thì vào ca nào sẽ nhờ ca trực đó giúp đỡ, nhưng gia đình em không yên tâm vì mọi người đọc trên Webtretho 1 số mẹ bảo nếu không có bác sỹ nhận trước họ cứ để kệ mình, không quan tâm. Rồi sau đó chị họ em cách đây 2 năm sinh ở Việt Nhật được bác sỹ Đức Hùng mổ cho, chị ấy cứ tấm tắc khen. Vậy là em khăn gói gọi điện cho bác Hùng. Bác hẹn em đến khám tại phòng khám Tâm Hương ở Phương Mai. Sau khi đến khám, bác cũng khám khá kỹ và dặn hàng tháng khám định kỳ ở đó (mỗi lần siêu âm đen trắng là 150k - hic, hơi đắt), em đặt vấn đề sau này nhờ bác giúp lúc sinh. Bác Hùng không ngại ngần trả lời em luôn: Được, anh sẽ giúp em. Nhưng nếu anh giúp thì phí hơi cao đấy. Nếu em sinh thường là 2triệu, còn em sinh mổ là 3 triệu. Đó chỉ là tiền đưa bác sỹ. Còn những khoản khác em tự lo." Thực sự em cũng thấy bác ấy hơi thẳng thắn trong khoản này và thực sự như các mẹ trên WTT trao đổi thì bác ấy lấy cao gấp đôi khi các mẹ đưa các bác sỹ khác. Nhưng nếu bác ấy nhiệt tình thực sự và có chuyên môn cao, mình yên tâm thì em nghĩ em vẫn đồng ý. Nhưng trên WTT em thấy rất ít thông tin về bác Hùng, chưa có topic nào các mẹ chia sẻ kinh nghiệm về bác ấy nên em thấy chưa hoàn toàn yên tâm. Các mẹ cho em hỏi Bác Đức Hùng này có phải bác Hùng trưởng hay phó khoa sản của Việt Nhật không? (Em nghe nói có 1 bác sỹ tên Hùng là trưởng hay phó khoa sản). Nếu nhờ bác Đức Hùng thì nếu mình sinh vào ban đêm, bác có đến giúp không? Nếu mẹ nào đã được bác Đức Hùng giúp khi sinh thì các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều !!!!