Mình có một bé gái năm nay được 06 tuổi, bé hay bị ho nhiều dẫn đến viêm họng và sốt.Một lần đưa bé đi khám bệnh tại bệnh viện Nhi đồng 1-TPHCM, bác sỹ cho bé một loại thuốc tên là TRAGUTAN ( có 02 loại là nước siro và thuốc viên) và bác sỹ nói đây là một loại thuốc trị ho rất hiệu quả.Mình mua về cho bé dùng và thấy hiệu quả quá bất ngờ, bé chỉ uống 1 ngày( ngày 3 lần, lần 1 viên) thì giảm ho rõ rệt và hết ho hẳn,bây giờ mỗi lần bé chớm ho là mình cho uống liền 01 viên là bé hết ho luôn không trở nặng nữa.Mình thấy thuốc rất rẻ tiền(1 vỉ có 10 viên-giá chỉ có 5.000 đ thôi ạ), công thức của thuốc hoàn toàn từ thiên nhiên như: Tinh dầu tần(chiết xuất từ tần dày lá), tinh dầu gừng, bạc hà và eucalyptol do công ty cổ phần dược phẩm 3/2 sản xuất.

Mình tạo topic này hy vọng chia sẻ một tí kinh nghiệm thực tế của mình để các mẹ, các chị tham khảo và giúp các các thiên thần của chúng mình luôn luôn mạnh khỏe, đáng yêu.

Các mẹ, các chị nếu mua không thấy thì alo cho mình nhé (vì không phải nhà thuốc nào cũng có loại này đâu ạ, lúc trước mình mua ở nhà thuốc của bệnh viện Nhi Đồng hết hàng cũng phải tìm mấy nhà thuốc ở bên ngoài mới có đấy ạ), mình sẽ mua giúp và gửi đến các mẹ, các chị.

Lưu ý các mẹ là: TRAGUTAN dùng cho trẻ từ 2 tuổi trở lên nhé.Các bé sơ sinh hoặc < 2 tuổi thì dùng ASTEX nhé( đây cũng là thuốc trị ho được sản xuất từ TÀN DÀY LÁ bởi Công ty cổ phần dược phẩm OPC theo công thức của bệnh viện Nhi Đồng 1 -TPHCM

Còn một cách trị ho nữa cũng rất hiệu quả đây ạ(cách này hơi khó ăn 01 tí vì hơi có mùi hăng hắc của tần dày lá):

Tần dày lá(lấy 1-2 lá cho trẻ nhỏ, 5-7 lá cho người lớn), thái thành sợi nhỏ xong bỏ vào 01 cái chén với 01 tí mật ong chưng cách thủy rồi ăn khi còn ấm(để nguội sẽ khó ăn vì mùi sẽ nồng hơn, thế nhưng mẹ mình toàn ăn lá sống đấy).Cách này hay cực, dù ho nặng thế nào cũng dứt điểm, ở nhà lúc trước mẹ mình hay dùng.Ông xã mình lúc trước hút thuốc lá nhiều quá, suốt ngày ho sụ sụ nhưng giờ cũng hết rồi.Tóm lại gia đình mình đều dùng tần dày lá để trị ho hiệu quả đấy.

Kính chúc các mẹ, các chị luôn luôn xinh đẹp, hạnh phúc, thành công trong cuộc sống.

Các thiên thần của chúng mình luôn mạnh khỏe, đáng yêu, ngoan, hay ăn chóng lớn.

Kính gửi các anh/chị: ( bài thuốc ho này mình đã chia sẻ từ lâu trên làm cha mẹ)

Sau thời gian chia sẻ kinh nghiệm về bài thuốc ho Tragutan này mình hay nhận được cuộc gọi mua thuốc Tragutan,hihi....

Mình xin được nói rõ hơn trên Topic này là mình không có bán thuốc ho (
mình bán tổ yến, yến sào của Công ty Yến Việt, Nhung hươu và Vi cá
.Anh/chị nào có nhu cầu mặt hàng này thì ủng hộ mình với nhé.
Chân thành cảm ơn anh/chị
)

Đây chỉ là kinh nghiệm mình thấy hay nên chia sẻ cùng mọi người thôi.

Nếu anh/chị cần mà tìm không có Tragutan thì mình sẽ mua giúp ạ

Mình hay mua giúp mẹ của Châu Anh ở Hà Nội vì ngoài đó không có

Ở Sài Gòn anh /chị có thể đến nhà thuốc Minh Hiền( đối diện Bệnh viện Nhi Đồng 1- Đường Lý Thái Tổ nhé, ở đây Tragutan có đủ loại từ viên đến siro).