Chào các bố mẹ.

Em bé nhà em sinh cuối tháng 10 ạ, giờ bé được 3,5 tháng rồi mà em chưa cho bé đi tiêm phòng 6 in 1 và virut Rota theo lịch như viện Hồng Ngọc tư vấn ( cháu sinh ở đó), đáng lẽ theo lịch là tiêm từ khi bé tròn 2 tháng tuổi, nhưng khi đó bé bị mụn ở hậu môn ( dấu hiệu dò hậu môn) điều trị ở HN tiêm ven kháng sinh mất 10 mũi, thời gian đó e gần như khủng hoảng, thương con đau mà nhìn con ngày 2 lần lên viện rồi lấy ven làm em stress ko chịu nổi, vì thế mà bé lỡ mũi tiêm phòng đầu tiên, thôi thì chờ qua đợt điều trị bé hồi phục sức khỏe do tác dụng phụ của kháng sinh và hết viêm nhiễm thì tiêm.

2 vợ chồng chăm con rất kỹ, mãi rồi cũng qua, rồi tới khi định đưa bé đi tiêm thì mặt bé nổi mẩn đỏ, cứ tưởng bị kê, em tắm lá kê mãi ko khỏi, rồi sau đó em mới biết bị chàm sữa, cứ trời hanh khô, thay đổi thời tiết là mặt con đỏ ửng lên, đầy nốt gãi thương lắm, cứ hết lại lên mặt, trán, má..., em biết bệnh này ko chữa khỏi được nên chỉ mua kem dưỡng ẩm Biolane về bôi cho bé, da cũng đỡ khô nhưng mặt con cứ 3 - 4 ngày bị rồi đỡ 2, 3 ngày lại bị giờ kéo dài mấy tuần rồi, con bị như thế em ko dám đưa bé đi tiêm phòng vì gọi lên hỏi bv Hồng Ngọc cũng được khuyên chờ bé ổn định, nhưng em chờ mãi, giờ mặt con ngày càng nặng có vùng da rịn cả nước ra giờ em bối rối quá ko biết làm sao, con 2, 3 hôm nay lại hay gắt gỏng ( bình thường bé rất ngoan, hầu như chỉ ăn, chơi và ngủbkhông khóc nhè bao giờ. Bé vẫn bú tốt, vẫn mải chơi nhưng em lo quá. em muốn đưa con lên Nhi khám và xin tư vấn mà mấy hôm nay lạnh mưa suốt em xót con ko đưa ra ngoài, mà mỗi ngày qua đi càng xa lịch tiêm chủng định kỳ. giờ la muộn tháng rưỡi rồi em k biết tiêm có tác dụng gì nữa ko, mà có nên tiêm khi con bị như vậy ko, em sợ lắm vì lỡ tiêm mà con đang bị dị ứng thế này làm sao thì khổ lắm/ Các mẹ cho em hỏi, con em tiêm muộn thế có sao ko, và bị chàm thì có nên cho bé đi tiêm ko vì em nghe trên Bv Hồng ngọc người ta nói thế em phân vân lắm............

em cảm ơn