Vấn đề ăn uống của con luôn là vấn đề đau đầu của các bậc phụ huynh như mình. Đa số các bé đều không chịu ăn rau củ và bé mình cũng thuộc loại ghét ăn rau củ, trái cây nên bé hay bị táo bón. Chẳng những thế các bé nếu bị dư cân ăn nhiều chất xơ cũng giúp bé giảm được bệnh béo phì và rất tốt cho tim mạch.

Khi bé mình được 3 tuổi, con hay bị táo bón, coi lại chế độ dinh dưỡng mới biết con thiếu chất xơ do không chịu ăn rau củ, trái cây, vì vậy sau khi điều trị cho bé khỏi bệnh, mình rất chú trọng trong việc bổ sung thêm chất xơ cho con. Và để cho bé chịu ăn rau củ, trái cây mình đã làm theo cách sau để giúp bé bổ sung thêm chất xơ giúp bé nhuận tràng không còn bị táo bón nữa bên cạnh Vitamin từ trái cây, rau củ cũng giúp bé luôn tăng cường thêm sức đề kháng. Lúc đó, bữa cơm của con, mình bổ sung rau củ bằng cách thêm vào các món bé mình ưa thích như: làm món bắp cải nhồi thịt, cà chua dồn thịt… bé sẽ chịu ăn hơn lúc trước mình để bé ăn riêng, kèm theo một chén canh mỗi bữa cơm. Sau mỗi bữa cơm, mình chế biến trái cây thành nước ép hay sinh tố như lê, đu đủ, dưa hấu, saboche… và cho thêm ít đường để thêm ngọt, bé sẽ thích hơn khi dùng trái cây gọt thành miếng, nhiều khi mình còn đổi món cho con bằng trái cây tươi trộn sữa chua đây cũng là cách bổ sung trái cây và Vitamin khá hiệu quả.Và bên cạnh đó, mình cũng giải thích cho bé biết công dụng của trái cây, rau củ sẽ giúp bé hết bón để bé hiểu và ngoan ngoãn hơn trong vấn đề ăn uống. Mình cũng muốn khuyên ba mẹ nên tập cho bé có thói quen ăn rau củ trái cây từ nhỏ chứ càng lớn càng khó như bé mình là ví dụ điển hình, mình cứ sợ con hóc rau và sợ vị chua của trái cây làm bé ói nên không tập cho bé ăn đến khi bé táo bón thì mới hết hồn. Khi mới tập cho bé, ba mẹ nên cho bé ăn từng chút một cho bé quen dần và nên thay đổi rau củ, trái cây thường xuyên giúp bé không ngán và đa dạng vitamin cho cơ thể của bé. Mình cũng muốn lưu ý với các mẹ rằng rau củ, trái cây trước khi chế biến cho bé dùng nên ngâm qua thuốc tím sát khuẩn rồi rửa sạch để tránh trường hợp bé bị ngộ độc thuốc trừ sâu nhé!

Mình bổ sung trái cây cho con gái bằng món trái cây trộn sữa chua.

Gần đây, khi mình biết nước trái cây đa sinh tố Vfresh Juki không chỉ thơm ngon với nhiều loại hương vị trái cây rau quả tươi phù hợp với khẩu vị riêng của các bé, mà còn bổ sung thêm chất xơ và Vitamin C, A, D3 thiết yếu, giúp tăng cường sức đề kháng, hỗ trợ hệ tiêu hóa cho bé luôn khỏe mạnh, ít bệnh tật, mình đã cho bé dùng thử và con mê mẩn ngay thức uống này. Vậy là từ đây, mình có thể yên tâm cho con sử dụng mỗi ngày 2 hộp nước trái cây đa sinh tố Vfresh Juki mà không cần mất nhiều thời gian hay công sức như trước, đôi khi bận quá cũng bỏ lơ con luôn, nay con có thể sử dụng thường xuyên sản phẩm này mà mình cũng thật an tâm khi sản phẩm của nhãn hàng Vinamilk sản xuấ tđã được kiểm tra an toàn kĩ lưỡng.

Con gái mình giờ rất mê nước nước trái cây đa sinh tố Vfresh Juki, con tự uống mỗi ngày mà không cần ba mẹ nhắc nhở như lúc trước nữa, đó cũng là bí quyết hay phải không các mẹ?

Giờ đây nước trái cây đa sinh tố Vfresh Juki đã là người bạn thân mỗi khi con đến lớp hoặc khi con vui chơi và giúp con luôn khỏe mạnh.