Chúng ta, những bà mẹ chăm con có kiến thức và chịu khó học hỏi, đúng không ạ? Quả thật ngày nay cuộc sống ngày càng hiện đại, kênh thông tin công cộng rất rộng mở nên việc bổ sung kiến thức và việc học hỏi kinh nghiệm hay để chăm sóc con thật dễ dàng. Nhưng học hỏi cũng phải được chọn lọc và áp dụng phù hợp với từng hoàn cảnh gia đình cụ thể. Ví dụ mình được nghe một mẹ chia sẽ việc cho con học đàn sẽ hướng con đến tâm hồn cao đẹp, nhưng con trai mình không thích đàn piano bằng việc cầm bút cầm cọ.... Ở cương vị người làm cha làm mẹ mình nghĩ bản thân mình phải cân nhắc hơn với việc áp dụng một chiều quan điểm cá nhân. Trên nẻo đường của cuộc đời mới sắp mở ra, trẻ cần có những giây phút tự quyết định theo ước nguyện cá nhân. Thỉnh thoảng mình vẫn tham khảo ý kiến của con trai cho thực đơn cơm tối của cả nhà, con trai mạnh dạn bộc lộ sở thích và dường như ngon miệng hơn ở buổi tối do con gợi ý. Diễn đàn và bạn bè, mong rằng các bà mẹ chúng ta càng gần gũi hơn nữa trong việc cùng nhau chia sẽ, học hỏi, chọn lọc và áp dụng phù hợp vào hành trình thử thách đầu đời trong mỗi gia đình chúng ta .