Một thử thách vô cùng khó khăn cho bố mẹ đó là làm sao bảo vệ con ngay cả trong nhà mình? điện, câù thang, nước, bếp, bính nóng lạnh....

Mơí tôí hôm qua thôi, em thót tim vơí con em vì con uống nhầm vòi nước nóng. Bình thường con rất sợ cái vòi nước âý nên chẳng bao giờ lâý nước bên đó, phần cũng được mẹ nhắc nhiêù. Tôí hôm qua đã tắt đèn đi ngủ con còn đi lấy nước uống, vưà lâý lại vưà giỡn vơí anh Hai đứng ngoài nưã chứ. Em vưà quay vào một tí thì nghe tiếng con thét lên, biết chuyện chẳng lành, em chạy vôị ra cởi ngay quần áo cho con. Sau đó bế ngay vào nhà tắm xôí nước từ trên đâù xuống, phần kêu bố cháu lâý cục đá đưa cho con ngậm. Khoảng 10 phút sau con bớt khóc đưa cn ra ngoài lau ngươì, thì ôi thôi đỏ ửng từ trên miệng xuống tơí bụng, hỏi con đau ở đâu con chỉ trong lươĩ. Nhưng chắc con mơí chỉ đụng vào thôi rôì hất ra ngay nên chỉ chút đâù lươĩ là đỏ. Lúc đó em sợ lắm, sợ con đau.... Lâý dâù mù u xức cho con từ trên xuống dưới, xong mặc đồ cho con. Lúc này con đã nín khóc và nằm lăn ra ngủ. Sáng dậy thâý con chỉ đỏ 1 vết trước ngực nên em cũng đỡ lo. Cho con đi học và dặn cô xức dâù mù u cho con. hic hic....

Không thể biết trước được điêù gì nhưng hãy cẩn thận vơí tất cả các vật dụng trong nhà nhé các mẹ.