Hôm nay mình thay mặt nhà chứng mở tầng mới, thân chúc anh chị em nhà chứng tiếp tục giữ vững ý chí, dù có phong ba bão tố như vụ biển Đông dậy sóng hay vụ những cánh buồm đỏ Thắm thì vẫn ko rời bỏ thị trường, tiếp tục gắn bó, cùng nhau chia sẻ trong ngôi nhà thân thương này - nhà chứng webtretho. ;)@};-

Điều tâm đắc của mình: đời thay đổi khi tư duy thay đổi. Do đó phương châm của mình, và cũng muốn chia sẻ với anh chị em luôn: trước đây mình có bệnh yêu cổ phiếu, mà thói thường ai yêu cũng đều mù quáng, cho nên lỗ ko nỡ cắt, càng lỗ càng ôm vì tiếc nuối, vì hy vọng , cho nên tình yêu mù quáng đó đem lại tổn thương lớn, cũng giống như cái ung nhọt, nếu ko dứt bỏ thì nó ngày càng làm mình đau vậy đó. Mình còn tự nhủ, đôi khi tự an ủi rằng thì là mà mình là 1 nhà đầu tư chân chính. :D Vì vậy mà thành quả của bao năm đã từng trôi đi hết cũng vì yêu mù quáng kiểu ấy. Nhưng giờ mình đã khác, tư duy thay đổi, mình quyết đoán hơn trong việc cắt lỗ, khi mua 1 cp mà nhận ra nó ko mang lại hiệu quả, hay vì lý do khách quan chung của TT, mà giá cp rơi xuống đến 1 mức mình đặt ra (ví dụ 15%), làm mình lỗ 15% (tuy là đau đấy, nhưng m dũng cảm cắt ngay, ko dan díu yêu đương em ấy nữa) . Mình ko sợ bán đúng đáy, vì dù có là đáy thì việc cắt lỗ cũng đem lại cho mình ít nhất là 2 lợi ích: giải tỏa căng thẳng , tận dụng cơ hội mua lại giá rẻ hơn hoặc chuyển ngay sang 1 cp khác đem lại lợi nhuận.

Vì vậy m cũng muốn chia sẻ với mọi người, những ai thích trường phái đầu cơ như mình, TT có rất nhiều hàng hóa, ko phải lúc nào chúng ta cũng chọn được giá đúng, nhưng dũng cảm sửa sai ngay để tận dụng được cơ hội khác, đừng vì yêu 1 em nào đó mà ôm em quá lâu, chịu đau cùng em ấy với 1 niềm hy vọng là 2,3 tháng sau em ấy sẽ đáp lại tình yêu của mình. Thế thì sẽ mất rất nhiều thời gian và cơ hội của mình. Hàng hóa trên TT rất nhiều, ko yêu được em này ta yêu em khác, chúc mọi người tầng mới quyết đoán, nhanh nhẹn, hai tay hai súng, bắn phát nào trúng phát đó, lướt sóng, tối đa hóa lợi nhuận.

Chúc tất cả ace ta tài khoản lúc nào cũng đầy những cp tím rịm như những bông hoa tulip của Smod tặng nhé.

webtretho

Mọi ng cần tham khảo Link nhà cũ thì vào đây nhé:

http://www.webtretho.com/forum/f243/nha-chung-tang-86-phat-loc-phat-loc-dai-phat-loc-chot-loi-chot-loi-dai-chot-loi-1924711/