Lại nói về NOXH, không biết các bố/mẹ nào tìm hiểu thông tin về dự án này không? Cuối năm 2014, thị trường "rầm rộ" với dự án này (khu đô thị, NO thương mại, liền kề và có cả NOXH), bao nhiêu hứa hẹn về giá bán, tiến độ... rồi bụp một phát mất tích luôn! mới đây, một số báo mạng có thông tin về việc dự án bị tạm đình chỉ thi công do chưa giải phóng xong mặt bằng - hơi nực cười! Mình cũng ngắm cái dự án này, vì xét về vị trí nó khá thuận tiện, nếu NÕHH của dự án này có bán với giá tới 14tr/m thì cũng tốt hơn mấy lần cái dự án NÕHH của Hải phát hay dự án Bright thăng long. Tuy nhiện, hiện tại ông Trịnh Văn Quyết có vẻ "đang nằm im", không biết năm sau (2016) đã triển khai tiếp được chưa? (năm nay mình được tuổi mua nhà mới đau).

Cũng nói về việc triển khai dự án, hình như điều kiện một dự án đủ điều kiện khởi công của mình quá lỏng lẻo. Cho phéo khởi công ngay cả khi dự án chưa giải phóng xong mặt bằng. Thứ mới có chuyện Thứ trưởng BXD dự khởi công dự án NOXH Rice Sông Hồng (Gia Lâm), bám nút đào xới mấy năm nay rồi, tuy nhiên vẫn chưa giải phòng xong mặt bằng và hiện tại "em" này hình như đang nằm im cùng với "mộ tổ" của một gia đình thì phải; và ngay cả dự án NOXH Tây nam linh đàm nữa, ấn nút khởi công xong cũng hàng năm sau mới có mặt bằng để thi công.

Điều này chúng tỏ, các bác Lãnh đạo nhà mình, đi ấn nút mà chả biết gì về cái nút mình ấn, chỉ khuyên các bác cẩn thận, kẻo ấn cái nút "đào mả" nhà người ta lên thì chết.

P/s: Mong cái anh FLC Đại Mỗ sớm thi công tiếp (máy móc rút hết rồi) để em còn mua nhà cho hợp thời vận (tuổi đẹp) của em!