Chào cả nhà !!!

Đang có ý định đầu tư zô bất động sản đây, mẹ nào quan tâm vào đây nhé!

Thời gian này đi đâu mình cũng nghe thấy bảo về đầu tư bất động sản hết. Người có ba bốn chục tỷ thì mua mấy cái khủng như Bason vài trăm đến tỷ cũng nghe mua mấy dự án nhỏ hơn, nhân lúc thị trường đang lúc bắt đầu phát triển mạnh nên đâu đâu cũng nghe thấy mấy mẹ có tiền ở công ty em đang rục rịch tìm hiểu đầu tư hoặc mua nhà lúc này nhiều chính sách ưu đãi với giá chưa cao. 2 năm trước, lúc thị trường đang chưa nóng bạn em có đầu tư mấy căn bên Nam Sài Gòn, giờ kiếm được mớ tiền do nhà ở lên giá quá trời. Em cũng đang có vài trăm nhàn rỗi, tính mua cái chung cư để sau khoảng 2 năm nữa cho đứa con lớn hoặc là sau này nhờ bán lại là kiếm được tiền rồi.

Có điều đầu tư khoản lớn phải cẩn trọng, vừa qua em nghe vụ Bảy Hiền mà em cũng phải dè chừng, chủ đầu tư giờ nhiều quá, dự án thì đâu cũng thấy mà không biết chỗ nào ngon lành để mua cho đảm bảo. Nam Sài Gòn là tiềm năng nhất, mà Phú Mỹ Hưng lại quá đắt đỏ, dự án lại nhiều. Em đang tính đầu tư khúc liền kề khu này để có dự án tốt, giá hợp lý, đầu tư lâu dài, tỷ lệ lợi nhuận sẽ lên cao hơn.

Các mẹ có biết chỗ nào chủ đầu tư thật uy tín không?

Dự án địa thế tốt tiềm năng lớn trong 2 năm đến như mặt tiền đường lớn, dễ đến trung tâm, gần mấy tuyến metro... để tỷ suất lợi nhuận gia tăng?

Nơi nào có quy hoạch rõ ràng, có người ở với cư dân sẵn là càng tốt, như vậy đảm bảo dễ mua dễ bán.

Chính sách thanh toán tốt để mỗi tháng không phải mất 1 khoản lớn tiền trả góp với lãi suất ngân hàng.