Vợ chồng em mấy năm làm lụng cũng có dư 1 ít.

Thấy mọi người xung quanh hùn nhau mua nhà, mua đất rồi bán lại. Có gia đình anh chị kia mua 1 miếng đất, sau 1, 2 năm mà nói là giờ bán ra 1 lời 1. Vợ chồng em cũng ham. Tính mua đầu tư theo đất nền ở Sài Gòn hoặc ở Long An.

Mà search thông tin mua bán đất nền cứ loạn cả lên. Em cũng hỏi vài chỗ mà gặp toàn phải cò, nói 1 hồi vợ chồng em sợ bị lừa.

Tiền vợ chồng em có tính ra không đủ mua đất ở Sài Gòn. Nên dự kiến nghiêng về mua ở Long An hơn. Em định mua của chủ đầu tư, vì lên Chợ tốt tìm chính chủ cá nhân không ra. Chủ đầu tư thì em tính mua của bên Trần Anh Group gì đó. Mà thấy ít thông tin quá.

Hai vợ chồng em thì chưa có kinh nghiệm mua đất nền bao giờ. Nhà đang ở là ông bà bên chồng cho nên em cũng không biết giấy tờ thủ tục gì luôn. Có nhiêu tiền định gom mua đất cuối năm nay mà dính quả lừa thì chắc em chết mất.

Có gia đình chị nào dưới Long An rành thì chỉ mối mua cho vợ chồng em với. Hoặc có kinh nghiệm cần lưu ý mấy cái thủ tục pháp lí để không bị lừa thì chia sẻ lại em với ạ.

Em cảm ơn nhiều.