Chào mọi người, mình muốn nhờ mọi người tư vấn về khu chung cư Megastar Dominium Tây Hồ Tây của Tập đoàn Megastar nằm gần kề khu Dự án Ngoại giao đoàn mới.

Theo thông tin trên trang web của Tập đoàn này thì dự án có tổng diện tích là 2.578m2, xây dựng 1.400 m2 với khoảng 25 tầng và khoảng hơn 336 căn hộ với diện tích từ 70-90 m2 giá cả từ 16-19 triệu/m2.

Căn cứ kế hoạch xây dựng, tiến độ nộp tiền và các cam kết cho vay của một số ngân hàng thì mình thấy chung cư này phù hợp với khả năng tài chính của mình nhưng mình vẫn hơi băn khoăn nhờ mọi người tư vấn giúp một số thông tin như:

Ø Dự án này đã có đầy đủ thủ tục pháp lý để tiến hành xây dựng và bán căn hộ chưa?

Ø Các dự án khác của Tập đoàn này là những dự án nào? Chất lượng có đúng theo cam kết không? Mình cũng chưa biết gì về Tập đoàn này, không biết họ có đủ tin cậy không?

Ø Giá cả như trên có hợp lý không? Mình hơi ngại giao thông khu này vì thầy xe cộ đông quá và cũng hơi xa cơ quan mình nữa.

Mình chưa có kinh nghiệm trong việc mua bán này nhờ mọi người giúp nhé, nếu có thông tin gì ngoài các câu hỏi của mình, mọi người cũng cho mình biết với nhé.

Cảm ơn mọi người. Tặng hoa đây ạ:Rose::Rose::Rose: