Các mẹ ạ!

Em xin chia sẽ với các mẹ về vấn đề các nẹ quang tâm, đang bâng khuâng, và lo lắng khi suy nghĩ đến chuyện làm sao để lựa chọn căn hộ vừa tầm tài chính, vừa ưng ý, vừa phải thoáng mát đầy đủ tiện ích... nói chung là chất lượng.

sau nhiều vụ xảy ra từ các chung cư Hamona, chung cư Bảy Hiền Towe, Cao Ốc Xanh.....Làm cho các mẹ lo lắng càng trăn trỡ hơi khi xác nhận mua chung cư

"Mua bó rau bó cải có thể theo cảm tính thích là mua ngay, không cần suy nghĩ nhiều, nếu về nhà các mẹ không thích chế biến bỏ tủ lạnh này nọ, còn mua nhà phải suy nghĩ kỹ càng, làm sao để lựa chọn cho đúng vì bỏ ra bạc tỷ mua chứ ko phải mau rau mau cá" đó là câu nói thường gặp các mẹ hay nói. Đó là câu nói hoàn toàn đúng các mẹ ạ, bởi ngôi nhà là tài sản của mình giành dụm bao lâu nay. Nếu không dc coi như như mất trắng

Năm bắt được nhu cầu thiết yếu, hiểu đuọc suy nghĩ trăn trỡ của các mẹ. em xin chia sẽ với các mẹ có ý định mua chung cư thì

Thứ 1: Tìm hiểu rõ chủ đầu tư là ai, như thế nào, đã thực hoàn thành được bao nhiêu dự án rồi

Thứ 2: Tìm hiểu xem dự án mình đang quan tâm có ngân hàng bảo lảnh hay không, CĐT đã hoàn thành nghĩa vụ đóng thuế chưa?

Thứ 3: Đây là vấn đề quang trọng nhất là sổ hồng, sổ đỏ hiện đang nằm nơi nào. Trước khi thông tư 3 chưa ra thì không làm rõ vấn đề sổ. sau khi thông tư 3 đã quy định tất cả các sổ đều nộp về sở tài nguyên môi trường quản lý.

Đây là những vấn đề em chia sẽ để các mẹ nắm bắt ạ. nếu các mẹ quan tâm hay băng khâng, hoặc muốn tìm căn hộ thì hãy comment em sẽ hổ trợ những gì e biết ạ

E xin chân thành cám ơn các mẹ đã đọc ạ