Chả là dư chút tiền nhàn rỗi, em đang tính đầu tư vào một vài dự án nào đó. Nếu mua đất hay chung cư ở SG thì nhiều khi không chắc ăn lắm, nhất là trong giai đoạn hiện nay, khi mà bong bóng BĐS có nguy cơ ngày càng phình to (em nghĩ thế...:D)

Tham khảo bạn bè, chuyên gia, em thấy hiện nay hình thức đầu tư Codontel khá mới và nhiều hấp dẫn. Giống như các mẹ sở hữu một căn hộ nghĩ dưỡng ở đâu đó, mỗi năm ở một vài tuần, còn lại cho thuê kiếm lời. Được cái mấy dự án này công ty bán cho mình chịu trách nhiệm bảo dưỡng, quản lý, tìm khách thuê cho mình và chia sẻ lợi nhuận với mình. Em thấy cách đầu tư này mới, vừa sở hữu tài sản, vừa có thể sinh lời từ tài sản đó.

Hiện em đang nhắm dự án Aloha Codontel ở Phan Thiết, chỉ 8-900 triệu gì đó, sở hữu vĩnh viễn, chia sẻ 75% lợi nhuận cho thuê.

Anh chị nào đã từng đầu tư hình thức này rồi cho em xin ý kiến với, chẳng hạn như rủi ro phát sinh, lợi nhuận thu được, rồi các vấn đề pháp lý...v.v.

Nhân tiện, ai đang có ý định đầu tư vào dự án này mình kết nối với nhau để cùng trao đổi, tạo ra hội hàng xóm nhé, để có gì còn giao lưu với nhau sau này ạ

Chúc các mẹ ngày làm việc mới vui vẻ