Các mẹ ơi, hôm vừa rồi cả nhà em có dắt nhau lên vườn cam Cao Phong, có rẽ qua nhà anh bạn, ở mạn Lương Sơn, Hòa Bình. Nhà anh chị ấy cũng sướng, sắm quả nhà cuối tuần cứ dắt díu nhau lên đấy chơi thay đổi không khí. Mà bọn trẻ con nhà em lên đấy chơi với chị em nhà kia cũng phấn khởi, không thấy đòi bật "Con heo đất" hay xem hoạt hình trên điện thoại, không khí thì trong lành, sáng sớm ngủ dậy thấy cứ như đang ở Sapa.

Ông bà nhà em cũng mê, thấy cứ như kiểu "cuộc sống điền viên, 1 cái nhà to, 2 trái tim vàng" các mẹ ạ =)))

Thấy cả nhà cũng thích, em cũng lâm râm muốn nghiên cứu vụ đất cát trên này, nhưng khổ "phận là con gái" có biết gì đâu. Có mẹ nào đã mua hay đầu tư gì khuôn viên biệt thự trên này thì cho em hỏi đất cát rổ giá trên này ra sao ? mà mua trên này có sợ lũ quét hay gì không các mẹ :-S:-S ?

Em nói thật là mê lắm rồi, đi mất có dăm chục phút mà đã có cái nhà giữa rừng núi, không khí lại trong xanh, thoải mái, đất đai thì rộng, trẻ con tha hồ chạy nhảy, ông bà tha hồ trồng cây, bố mẹ tha hồ bón phân :))) Về ông bà với anh xã cứ thấy nhấp nhổm không yên cái vụ này, cứ muốn làm cái cạnh nhà anh bạn kia cho đầm ấm vui vẻ, ông bà thì đã tính chuyện mua gà rồi ạ :'(. em thì em cứ phân vân mãi, vì nhà thì ở Hà Nội mà bh mua ở đây thì xây dựng nhà cửa không biết có khó khăn không ? em chỉ sợ mua chỗ nào mà dính sạt lở, lũ quét như đợt vừa rồi thì thôi luôn :((

Các mẹ nào đã có kinh nghiệm hay đã có nhà ở đây thì cho em lời khuyên với ạ. em cám ơn các mẹ nhiều nhiềuuuuu