Cả nhà ơi,

Mình xin thay mặt cho gia đình Chi rất cám ơn tấm lòng của các bạn đã cùng gia đình cầu nguyện cho Chi trong những ngày vừa qua. Các bạn hội Hoa sen trắng, Hội Nhân điện, WTT, bạn bè của Chi từ khắp nơi đã cùng gia đình dõi theo từng nhịp thở, từng cử động, từng giọt nước mắt của Chi. Tấm tình này không biết nói sao để cảm ơn cho hết! Chỉ dám xin chắp tay cúi đầu cám ơn các bạn. Gia đình tri ân các bạn.

Sự thật đau lòng là Chi không còn ở với chúng ta nữa, nhưng xin hãy đừng quá đau thương. Chi đã kịp quay về, đã gặp con trai, đã cảm nhận được tình thương của tất cả mọi người với Chi, Chi chỉ tạm biệt chúng ta thôi. Rồi một ngày nào đó, tất cả chúng ta lại gặp nhau. Chi đã ra đi, nhưng một điều chắc chắn Chi không bao giờ hối tiếc là Chi đã sống thật, sống trọn vẹn với con người của cô ấy: yêu thương và sống trọn vẹn đến tận cùng. Chi ra đi, ở độ tuổi đẹp nhất của người phụ nữ: đủ chín chắn và đã sống qua hết tất cả những mốc quan trọng của cuộc đời một người: trưởng thành, lập gia đình, có con cái, thành đạt trong sự nghiệp. Chắc chắc Chi sẽ không quá nuối tiếc cuộc sống này. Cuộc đời đáng giá là bạn đã làm gì trong quỹ thời gian ngắn ngủi của bạn, chứ không phải bạn sống bao nhiêu năm trên cõi đời này. Vì vậy, xin hãy nuốt nước mắt vào trong, hãy mỉm cười và cầu chúc cho Chi thanh thản nhẹ nhàng bắt đầu một cuộc sống mới, vẫn tràn đầy nhiệt tình sống như chúng ta đã từng thấy, từng chia sẻ với Chi. Chi ra đi, nhưng ánh mắt long lanh lúc nào cũng có lửa nhiệt tình vẫn còn trong tâm trí chúng ta, nụ cười rất tươi vẫn luôn hiện diện trong lòng chúng ta, và hơn tất cả, một tấm lòng sống vì người khác vẫn sẽ còn mãi trong lòng những người đã từng biết- và chia sẻ cuộc sống với Chi. Đời sống của Chi có nhiều mặt: là vợ, là mẹ, là người đi làm, là thành viên của những diễn đàn, là tình nguyện viên cho những chương trình từ thiện. Không ai trong chúng ta sống cùng cô ấy trong tất cả những vai trò ấy mà chỉ chia sẻ được một (hoặc nhiều) mảnh trong cuộc sống của cô ấy, xin hãy cám ơn đời đã cho chúng ta biết Chi - biết rằng có một trái tim nhân hậu đã từng cùng nhịp đập với chúng ta, một trí tuệ sắc sảo đã từng chia sẻ, tranh luận với chúng ta, một bạn đồng hành nhiệt thành trong tất cả những hoạt động mà cô ấy đã cùng ta thực hiện.

Lần đầu tiên, mình biết Chi bắt nguồn từ một vụ làm từ thiện: mình rủ rê mọi người đóng góp quần áo trẻ con cho làng Hòa Bình. Gặp nhau nói dăm câu, mà tự dưng cảm thấy như đã thân quen từ thuở nào... Và từ đấy, số phận dường như gắn kết chúng mình lại với nhau bằng những hoạt động từ thiện. Tất cả những hoạt động nào hai đứa cùng tham gia, cũng đều có những kỷ niệm về việc tính toán, cân đo làm sao để đạt hiệu quả cao nhất cho hoạt động ấy. Nhiều bạn chắc sẽ còn nhớ những đợt bán đồ chơi IKEA, bán xoong nồi inox của IKEA, quyên góp tiền để giúp bé Minh chữa ung thư, giúp bé Tú sang Mỹ để chữa bỏng, và nhiều nhiều nữa... mình không thể nhớ hết được. Tình thân giữa chúng mình bắt nguồn từ một lần quyên góp, để rồi gắn bó với nhau, chia sẻ với nhau về niềm vui, nỗi buồn, con cái, gia đình, khó khăn trong công việc, cuộc sống, bệnh tật của người thân... Và, định mệnh đã khiến xui để mình làm cầu nối giữa mọi người và Chi trong những ngày cuối cùng vừa qua. Để cùng thức trắng đêm với Chi, đau thót tim mỗi khi nghe có tin nhắn đến, mừng đến chảy nước mắt khi có tin vui, và để bất ngờ đến chết lặng không nói được tiếng nào khi nghe người thân của Chi thông báo "Chi mất rồi".

Chi, chúng mình chỉ là chia tay, phải không? nếu số phận đã gắn kết chúng mình với nhau thì thế nào kiếp sau chúng mình cũng lại gặp nhau, biết đâu lần này tớ lại đến góp đồ từ thiện ở nhà cậu, để rồi tự dưng lại thấy như đã thân quen từ thuở nào...

Cám ơn Chi, vì đã từng sống trong đời này, với mình. Cám ơn Chi.

Gia đình xin thông báo chương trình lễ tang của Chi:

Đinh Lệ Chi

Sinh ngày 8/8/1974

Mất ngày: 6/9/2009

Hưởng dương: 36 tuổi

14:00 ngày 7/9/2009: Phát tang tại Nhà tang lễ Lê Quý Đôn (Quận 3)

13:00 ngày 8/9/2009: Di quan, chôn cất tại nghĩa trang Thủ Đức.

Gia đình xin miễn chấp điếu. Cảm ơn.

Mình mới nhận được tin do Phương Tita báo là Chi Piggy bị ngộp nước trong hồ bơi ở Nha Trang, phát hiện và cấp cứu trễ nên đã chết não, hiện đang trên đường về TP HCM (đi xe cấp cứu, thở máy) để gặp mặt con lần cuối mà không biết có kịp không ? (Phương đang kẹt ở nơi không có mạng nên nhờ mình báo tin)

Các bạn thành viên có quen biết vui lòng cầu nguyện cho bạn ấy kịp chia tay với con nhé.

Một lời cầu nguyện cho Chi (Me_Piggy)