đây ko chỉ là thắc mắc của mình tớ, mà của rất nhiều người dân nơi tớ đang sống.

ko biết từ đâu mà khoảng 1 tháng nay ở chỗ tớ ( lập thạch - vĩnh phúc), đâu đâu cũng xuất hiện tin đồn "trong sữa có đỉa". Nghe mà đã dựng hết cả gai ốc rồi.

mọi người truyền tin nhau trong sữa bột có đỉa, trong sữa ông thọ cũng có.....tớ rất hoang mang.

hôm nay lại đc chứng kiến cảnh này : ở xã (Đức bác, huyện sông lô, vp) một gia đình đã phát hiện Đỉa trong hộp sữa tươi MỘC CHÂU.

để mình kể lại đầu đuôi câu chuyện như thế này.

sáng nay tớ có việc đi qua xã này thấy dân làng tụ tập rất đông tớ cũng lại xem và đc mọi người kể lại: sáng nay, tại 1 gia đình mua cho con 1 vỉ sữa tươi Mộc Châu loại 110ml, huơng vị sữa dừa. mẹ cho bé 1 hộp, khi bé gái uống sữa tươi và bị đổ ra sàn nhà và mẹ bé đã nhìn thấy những vệt đen đen lạ, chị thấy thắc mắc và cho lên tay xem. sau đó dùng tay, dùng hòn táng để giết, nhưng vẫn thấy sinh vậy đó cử động. chị sợ quá gọi người hàng xóm sang, người hàng xóm xem và cũng cho sinh vật đó lên lòng bàn tay....rồi kết luận đó là Đỉa.

sau đó rất n người đã kéo đến, và cùng nhau mở tiếp 3 hộp sữa còn lại thì thấy có 3/4 hộp có đỉa......Thật là kinh khủng và hãi hùng.....con đỉa rất nhỏ chỉ bằng đầu tăm thôi.

sau đó họ đã gọi công an đến và lập biên bản.

tớ đã tận mắt nhìn thấy, nhưng vẫn bán tin, bán nghi.

hoang mang cực đọ, vì bé nhà tớ quá nghiện sữa mất rồi.

tớ nói thêm rằng ở chỗ tớ có rất n người là đến mua Đỉa với giá 2trieu/1kg.

ko biết wtt có bạn nào có thông tin chính xác về việc này ko chia sẻ với tớ.

thực sự tớ rất hoang mang và lo lắng.