Chào cả nhà,

Xin lỗi vì mình post bài không đúng box nhưng vì muốn nhận được nhiều ý kiến đóng góp nên mình xin phép post vào đây. Admin ơi cho mình để bài ở đây đến cuối tuần nhé.

Mình đang đi tìm 1 cô bé người Nhật 30 tuổi, nhưng trông chỉ khoảng 20 tuổi. Em này có 1 chút vấn đề như kiểu bị tự kỷ, nên không được khôn ngoan như người bình thường.

Em đi du lịch từ Hà Nội ngày 1/3, đầu tiên là vào Huế, lần cuối em liên lạc về nhà là ngày 5/3 khi em đang ở Hội An. Từ đó đến gia đình không thể liên lạc được với em qua di dộng hay email nữa.

Mình đã hỏi qua 1 vài người quen làm công an thì họ nói bây giờ vẫn là quá sớm để công an điều tra tìm kiếm vì chưa có dấu hiệu hình sự gì cả, cách tốt nhất là thông qua network cá nhân để tìm hoặc vào thẳng Hội An để tìm.

Gia đình đang dự định thứ 6 sẽ vào tìm. Nhưng mình rất mong nếu các bố mẹ có ý tưởng gì gợi ý cho mình, hoặc có bố mẹ nào đang ở Hội An có thể giúp được mình thì tốt quá.

Mình đi tìm người lạc nhưng chưa đăng thông tin cụ thể được vì người Nhật rất cẩn trọng trong việc đưa thông tin cá nhân, mong cả nhà thông cảm nhé.