Xin phép Mod và Admin cho em được mở Topic này để tìm lại những người bạn tốt năm xưa, và cho các anh chị thành viên tham gia DD của WTT có cơ hội tìm lại được bạn của mình, ai có mong muốn tìm bạn cũ thì vào chia xẻ nhé, biết đâu có thể giúp được nhau

Xin chào các anh chị đã join vào Topic này của tôi. Xin được kể câu chuyện về những người bạn của tôi thế này, nếu anh chị nào biết ai trong số họ thì xin hãy giúp đỡ để chúng tôi còn có cơ hội tìm lại nhau:

Thời sinh viên của tôi ngắn ngủi, cơ cực và nhiều kỉ niệm vui buồn.

Ngày ấy, năm nhất, năm học 2003-2004, tôi ở trọ cùng 6 bạn khác trong một phòng trọ tồi tàn, các bạn đều ngoan và rất tốt bụng. Đó là: Chị Thắm (nhiều tuổi nhất phòng, SN 82 hay 83 ko nhớ rõ), bạn Hương, bạn Phương, Dịu, Thái và tôi: Lan đều SN 84

_Dịu, Thái, Lan: thì đều ở bên Gia Lâm và học cùng trường cấp 3 nhưng khác lớp, nhà lại ở khá xa nhau nên ko biết nhà nhau

_Thắm, Phương, Hương: quê Đông Anh, nhà ở gần sân bay Nội Bài, tôi chưa đến nhà chơi bao giờ nên ko biết nhà

Đặc điểm:

_Dịu đen, tóc dài, rất có duyên và học lớp A1 nhà ở xã Dương Quang-Gia Lâm-> tôi sẽ cố về xã đó để tìm lại Dịu và Thái khi có điều kiện thời gian ( vì CS còn nhiều vất vả và bận rộn quá), và hi vọng mọi người còn giữ liên lạc với các bạn kia

_Chị Thắm: hơi mập, trắng, tóc ngang vai, rất hiền

_Phương và Huơng đều đeo kính cận, Phương tóc xoăn, người nhỏ, thông minh; còn Hương thì rất cởi mở và đặc biệt ko ăn thịt bao giờ, chỉ ăn cá tôm và rau. Hương có 1 anh bạn thân cùng lớp rất đẹp giai tên là Thành

+ Tất cả 5 người ấy đều học trường Trung cấp y Hà Nội tại phố Đoàn Thị Điểm, có mỗi tôi là lạc loài học CNTT

*** Lý do thất lạc: Ngày ấy vừa học vừa làm, vất vả nên dù hẹn nhiều lần mà ko đến chơi nhà nhau được, có ghi địa chỉ vào sổ rồi nhưng vì tôi bị mất túi sách 1 lần nên mất hết, lại không có điện thoại nhà riêng, không có đi động nên việc liên lạc càng khó. Thời gian ở với nhau khoảng gần 1 năm, nhà trọ bị đòi lại, bọn tôi tan đàn xẻ nghé, mỗi đứa 1 nơi. Tôi thì lăn lộn, vất vả kiếm sống, trang trải học hành...

*** Lý do tôi tìm mọi người: rất nhớ và rất thương mọi người. Mọi người cũng rất thương tôi, đùm bọc tôi rất nhiều.

Có những lần mẹ tôi ốm nằm viện, nhà tôi mẹ goá con côi nên neo người, tôi đi làm thêm đến 11h đêm, về muộn nên ko vào viện trông mẹ đc, mọi người đã thay nhau vào viện trông mẹ cho tôi, có nhiều lần ngày mai phải đi thi, đi thực tập ở các bệnh viện, các bạn vẫn phân công nhau, mang sách vở vào viện vừa trông mẹ vừa ôn bài. Nửa đêm đi học về các bạn còn phần cơm, có lúc vừa ăn vừa tủi thân khóc, nước mắt chảy xuống..

Cứ nghĩ đến là tôi lại chảy nước mắt, tình cảm của các bạn còn hơn cả ruột thịt.

Hiện tại, tôi đã lập GĐ, có cuộc sống tạm ổn định, muốn tìm các bạn để đến thăm gia đình, để quan tâm, giúp đỡ nhau nhưng lúc các bạn cần.

Ngồi viết những dòng này tôi đang khóc, vì nhớ các bạn.

*** Các bạn ra trường đều trở thành những y tá, điều dưỡng tại các trung tâm y tế, bệnh viện... có thể là rất khó có cơ hội ngồi lướt web, biết và vào WTT, nhưng tôi vẫn luôn hi vọng