Công ty nam thiên ss1n hồng lĩnh siêu lừa đảo !!!!!!!!!!!!!!!!

Chúng làm việc theo các bước sau các mẹ và các bạn sinh viên hãy cảnh giác

1. Đăng tin tuyển dụng trên mạng: công việc ca tối 6h đến 9h lương cao ..

2. Tuyển nhân viên theo cách phỏng vấn mà chị ngồi bàn hỏi ai giới thiệu . Mình thật thà là anh Thuận , số điện thoại:, 0902654368 yh:lethuan_it thì chị ấy ghi vào trong bìa hồ sơ xin việc rồi nói ngồi đợi. Một lúc sau thấy cả chục mạng cũng vào xin việc thì lòi ra là phòng nhân sự công ty này chắc có đến cả trăm người, nào là anh Hòa, chị Phương, anh Tuấn, chị Ngọc,... => BẮT ĐẦU NGHI NGHI..

3.Một lúc sau ( nói toẹt ra là đúng 1 phút từ khi nộp hồ sơ) thì có chị gọi vào phỏng vấn và đi xuống lầu, phỏng vấn theo kiểu xoay tua các bạn ạ, hỏi những câu hết sức lố bịch để coi như phỏng vấn thành công 100% và tạo niềm tin cho mình, hổi han rồi lách về chuyện công ty kinh doanh SIM ĐA PHƯƠNG TIỆN , lương cứng 2tr đến 3tr3 nhé các bạn và đóng phí hòa mạng 110k.. 110k cũng không nhìu đối với mình .. nhưng một đêm như vậy có đến cả trăm người lũ lượt đóng.. là biết bao nhiu tiền..

4.Ngu ở chỗ là mình chưa biết tí gì cả (mới ra đi xin việc lần đầu) nên đã đóng phí cho nó 110k tiền kích hoạt sim đa phương tiện và hẹn 2 ngày sau lên học việc, còn nói NẾU ĐI TRỄ GIÁM ĐỐC SẼ KHÔNG CHO VÔ... Mình đi học việc..

Lúc này giám đốc mới nói thẳng ra công việc của bạn là nạp tiền cho khách hàng bằng cách bắn tiền trực tuyến.. tiền ở đâu ( các bạn tự nạp vào rồi tự bắn)... các bạn muốn có lương 2tr thì hằng tháng phải bắn đc 12tr... nhưng có 1 cách khác dễ hơn đó là mời thêm 8 người như mình vào công ty và mỗi người chỉ cần bắn 1tr5 mỗi tháng.... ==> lòi bộ mặt đa cấp rồi đấy..

4. Kết thúc buổi học.. cái ông phỏng vấn mình (Thuận) bảo xuống lầu 2 gặp .. mình hỏi công ty có phải kinh doanh đa cấp không??... một lần nữa ổng bảo là kinh doanh theo nhóm (xạo)... chủ yếu của công ty k phải là tiền mình bắn mà là việc mình phải mời thêm người .. nhìu càng nhìu người thì mình sẽ được lương 2tr...

Viết bài này mong cảnh tỉnh các bạc mới ra trường hay ở quê lên, nói thật 110k cũng không lớn lắm đối với mình nhưng có bạn là cả một vấn đề nên các bạn chú ý đề phòng nhé.

CÁC BẠN UP TIN PHỤ MÌNH ĐỂ CÁC BẠN SINH VIÊN KHÁC CÒN CHÚ Ý CẢNH GIÁC.