Ghê quá các mẹ ơi. Lâu lâu tớ mới đến đây ăn dimsum trên lầu 6. Sáng nay, sau 1 hồi shopping, 2vc ra chờ thang máy ở lầu 2. 1 lúc lâu sau thì thang mở cửa nhưng đi xuống nên mình ko vào nhưng mình thấy ở trong có khoảng 4-5 ông và 1 bà, ăn mặc lịch sự quần tây áo sơmi như dân đi làm nhé, tầm tuổi 40 thôi. Sau đó thang đi lên và mở cửa lại, 2vc tớ bước vào, vẫn thấy bọn kia ở trong. Khi đến lầu 5 (lầu 5 và 1 loạt các lầu khác đều bấm chọn sẵn rồi), cửa mở nhưng ko ai đi ra. Đến lầu 6, OX mình bước ra trước và đi ra hành lang, mình bước sau. Lúc này cảm thấy túi xách như có ai kéo lại, quay về phía sau, thấy tay con mẹ kia đang ở trong túi xách mình, đang cố rút tay ra :Laughing: (mình mang túi neverfull hơi to, ko có dây kéo, mà mang rất ít đồ, chỉ có cái bóp, điện thoại, kiếng mát linh tinh nên hơi thông thoáng, rất dễ cho con khốn kia "tác nghiệp"). Hic, lúc đó hồn vía lên mây, tớ đứng luôn trong thang máy mở ra check xem có mất j ko, sau đó hét vào mặt con mụ kia "ơ, móc túi kìa". Công nhận nói 1 câu chuối ghê mà cả bọn ko đứa nào nói j hết, con kia nhìn mình, mặt lạnh tanh ko tỏ 1 thái độ j luôn. Tớ kể với con bé phục vụ nhà hàng nghe để xem có biết thêm đc thông tin j ko, nó bảo hôm nọ có 1 ông khách cũng bị móc túi quần mất 30tr với mấy ngàn USD. Chắc chắn bọn này là móc túi chuyên nghiệp ở đây rồi mà ko ai dám làm j chúng nó, chúng hay ở trong thang máy, đi lên đi xuống để giở trò. Ở đây chỉ có thang máy là dễ hành động nhất vì nó hơi chật chội, người ta hay chen lấn. Mà tớ là ghét đi thang máy ở đó vì chờ lâu, tại lão nhà tớ cứ đòi đi cho bằng đc, tức thế kia chứ. Lúc bước vào, tớ đã có cảm giác sao sao đó, vì bọn chúng im thin thít, có vẻ hơi căng thẳng. Sau khi thoát ra, OX mình cũng bảo, bọn nó chen lấn quá nên ổng cứ xoay qua xoay lại. Ơn Trời, may ko thôi hôm nay tớ khóc ròng rồi. Các mẹ nếu hay đến đây nhớ cảnh giác nhé.