Tiêu chí bán hàng của Shop Hàng Nhật http://zaodich.com/forum/f2490/shop-hang-nhat-cam-ket-ban-hang-chinh-hang-chat-luong-chuyen-mi-pham-duong-thuoc-phu-kien-quan-ao-do-dung-bep-1540964/ là Cam kết bán hàng chính hãng, chất lượng Shop mình chuyên hàng chính hãng , cam đoan hàng thật 100%. không bán hàng fake, hàng kém chất lượng. Vì hàng của mình chuyên cung cấp thuốc , mĩ phẩm nên Phương châm kình doanh của mình là lấy chữ Tâm - Phúc đặt lên hàng đầu.

Nhưng thực tế, tớ đã mua phải 5 hộp sữa Meiji số 9 cho con là hàng tồn kho mẫu cũ đã ngừng sản xuất từ 2010. Và con tớ không chịu uống loại sữa mẫu cũ này (trong khi bé vẫn uống sữa Meiji xách tay tớ mua ở Nga bống, tuticare và đôi khi có hàng từ nhật mang về do em trai chồng tớ đang sống ở Nhật nhờ người xách hộ - tất nhiên là mẫu mới từ 9 tháng và bây giờ cháu được 18 tháng). Khi tớ phát hiện ra và yêu cầu trả hoặc đổi lại hàng mẫu mới thì bạn ấy hoàn toàn ko hợp tác, đẩy hoàn toàn trách nhiệm và rủi ro về phía người mua.

Là sản phẩm sữa dùng cho con nhỏ, việc bán hàng mẫu cũ, chất lượng không đảm bảo thì có thể đặt dấu hỏi về cam kết Tâm - Phúc trong phương châm kinh doanh của Shop Hàng Nhật.

Câu chuyện dài dòng, mình sẽ kể dần dần nhé.