Xin phép Mod cho e được đăng topic này!

Chào các mẹ, mình mở topic này để cho mọi người ai có nhu cầu làm lễ cầu siêu cho các bé tại Chùa Cổ Miễu và chùa Thông thì đăng kí tại đây. khoảng 20 gia đình thì sẽ làm lễ.

Đăng kí: Họ tên bố, Họ tên mẹ, địa chỉ, số điện thoại. nếu chưa có gia đình thì chỉ ghi tên người mẹ và sẽ tốt nhất hơn là nhớ đc năm mất của bé.

Các mẹ ở Hà Nội thì làm lễ tại chùa Cổ Miễu 312 đường Láng, quận Đống Đa.

Các mẹ ở khu vực Sơn Tây, Hoà Lạc, Thạch Thất, Ba Vì thì làm lễ tại Chùa Thông, Sơn Tây.

Làm lễ ở chùa Thông thì sau khi lễ xong sẽ đi thỉnh vong. các mẹ ai cũng sẽ được gặp vong bé con của mình.

Các bạn đăng kí trực tiếp tại topic hoặc có thể gửi thông tin cho mình qua mail :
buithanhhuyen0808@gmail.com
.hoặc
yahoo:dadieunhung

Mình là phật tử , có mẹ nào trong diễn đàn cũng là phật tử ko? nếu có mong các mẹ cùng dự lễ cầu siêu tụng kinh cho các con vô tội sớm siêu thoát, sau đó sẽ làm lễ phóng sinh để hồi hướng công đức. Mong các mẹ hoan hỷ !

Mỗi đứa con mất đi đều có một lý do. Có khi do lỡ lầm, có đứa hoàn cảnh. Nhưng dù lý do chính đáng đến mấy thì người mẹ vẫn là người có tội. Người ta nói, truất bỏ con thân xác mẹ rã rời, một lần phá thai bằng ba lần sinh nở, nhưng nỗi đau tinh thần, lòng hối hận vì bỏ con mới chính là điều tồi tệ nhất. Nó sẽ ám ảnh suốt đời. Vong linh thai nhi rất đáng thương và tội nghiệp, cần sự quan tâm và sự hồi hướng cầu nguyện của cha mẹ. Hãy nhanh chóng làm những gì có thể, đừng chờ đợi. Nếu ngày trước cha mẹ ta bỏ ta thì ngày nay ta có còn hiện diện ở đây không. Hãy nghĩ mà thương các con. Các con đáng tội nghiệp lắm!

Qua việc sám hối tại lễ cầu siêu, mong muốn những người từng cự tuyệt sự sống của con cái mình hãy nói lên từ trái tim rằng: Cha, mẹ đã lỗi lầm. Khi lỗi lầm được nhìn nhận thì tâm trạng u uẩn dằn vặt cũng được giải thoát, sự bình an sẽ trở lại. A Mi Đà Phật !

277639