Tớ phải nói trước tớ k phải người kinh doanh quần áo, đồ chơi hay bất cứ thứ j để phải mở cái topic này cạnh tranh nói xấu nhà bác Hương, mà tớ thấy một vài vấn đề nên tớ muốn nêu ra xem có mẹ nào bị giống tớ k (vì mục đích cuối cùng của chúng ta là mua được đồ tốt cho con mà :Smiling:). Tớ tự nhận tớ là 1 mẹ nghiện nặng mua sắm và làm đẹp cho con nên đợt trước tớ cực kỳ hay lượn lờ nhà Cún Lu để săn đồ. Nhưng rồi dần dần tớ lờ mờ nhận thấy hình như đồ Cún Lu không đúng như những j chúng ta vẫn hình dung từ trước đến nay (là hàng cao cấp xuất khẩu nhưng vì một lý do nào đó mà k xuất đc, và thêm lý do nào đó mà bác Hương lấy đc số lượng lớn nên bán cho chúng ta)

Thứ nhất, đợt trước đầu hè tớ có bon chen nhà Cún Lu để mua đồ cho con, tớ có bon chen mua đc 2 cái áo hoa, mà mác là hàng Baby GAP. Chất của 2 cái áo này là hàng lanh rất mát, tớ cho con mặc thấy okies nên k băn khoăn j. Nhưng khoảng 2 tháng sau, trong 1 lần bon chen khác tớ thấy cũng một lố áo y hệt như thế k khác nhau một dấu chấm dấu phẩy nào, nhưng mác k phải là baby GAP nữa mà là Old Navy (hay Oshkoh j đó tớ k nhớ rõ lắm). Tớ rất băn khoăn là tại sao cùng 1 mẫu mã như thế mà lại là 2 hãng khác nhau). Băn khoăn của tớ gia tăng hơn khi tớ nói chuyện với chồng tớ, chồng tớ bảo "em tin là đồ xuất khẩu mà nhiều thế ah, tại sao người ta may được mà chị ấy lại k may được?". Băn khoăn lại tăng thêm một ít khi tớ lượn topic thấy bác Hương bảo chuẩn bị mở một nhãn hàng thời trang riêng của bác (tức là có thợ may, có chất liệu, và có nhãn mác, và có đầu ra là chúng ta..., tức là đầy đủ thiên thời, địa lợi, nhân hòa). Nhưng băn khoăn thực sự chuyển sang thành nghi ngờ cực độ khi mới hôm kia tớ xem thời sự thấy có phóng sự nói về việc ăn cắp bản quyền đồ may mặc ở VN, và rằng chỉ 40k là bất cứ ai cũng có thể mua đc 1m nhãn mác của bất cứ nhãn hiêụ thời trang nổi tiếng nào.... Hơn nữa, đồ nhà Cún Lu 90% là không hề có thêm một nhãn mác nào ngoài cái mác may trên áo/quần. Nếu như là bác Hương may thì với giá 60k, 70k/áo or quần thì tớ có nhiều sự lựa chọn cho con hơn, cũng vẫn đồ hãng đó nhưng có nhãn mác hẳn hoi ở khá nhiùe địa chỉ khác mà không phải bon chen giành giật nhau như thế, mà đôi khi đồ mua về còn bị lỗi con k mặc đc. Điển hình con tớ có 4 cái áo Jean Bourget (tớ tham mua nhiều, và trong 4 cái đó có 2 cái size 24m định để dành cho con sang năm mặc nhưng thậm chí cả 2 cái size 24m đó con tớ lúc 10m cũng k chui đầu vừa qua cổ áo, mặc dù áo thì rộng lùng bùng)

Tớ notes lại tớ k hề có ý kinh doanh hay cạnh tranh lại j với nhà bác Hương mà tớ mở topic này ra để các mẹ chia sẻ kinh nghiệm mua sắm cho con sao cho đồ đẹp, rẻ và có xuất xứ rõ ràng!