Kính gởi các chị đã chuyển khoản mua cầu tuột, nhà banh em đăng thanh lý và cũng cho em gởi lời đến các chị dù chỉ 1 lần comment và nhắn tin, gọi để hỏi về cầu tuột xích đu nhưng được em hủy không nhận (em không biết nick trên webtretho của các chị là gì, xin cho phép em được gọi các chị.)

Đầu tiền xin các chị cho em gởi lời xin lỗi chân thành từ tận đáy long của em đến các chị, đến gia đình cùng các bé con của các chị , và BQT vì em đã lợi dụng diễn đàn làm ảnh hưởng đến uy tín của WEBTRETHO.COM. Em biết mình đã làm 1 việc thật sai trái , trái với đạo đức làm người, trái với lương và trái với ý nghĩa của từ “mẹ” mà em đang có. Nhưng nay em đã thức tỉnh và em muốn được quay đầu làm lại nên em xin được phép mở topic này nhằm để gởi lời xin lỗi đến các chị , đến diễn đàn cùng BQT và em cũng xin được một cơ hội sửa sai với những hành vi không đáng tha thứ của em. Dù là nguyên nhân thế nào thì hành động lừa đảo của em cũng không đáng được tha thứ. Nhưng thật sự em không biết phải làm thế nào, em đã đến bước đường gọi là “bần cùng thì sinh đạo tặc”. Chỉ 1 phút suy nghĩ lệch lạc và thiển cận mà hôm nay em ân hận không kịp và cố làm mọi cách để được chuộc lại tội lỗi của mình.

Em xin lỗi dù biết rằng lời xin lỗi của em lúc này không có giá trị nhưng nếu không nói ra em cảm thấy mình thật “khốn nạn” và “đốn mạc” và không xứng đáng làm 1 người mẹ, bao đêm nay dù không còn ai đến nhà chửi bới quậy phá nhưng em vẫn không tài nào ngủ ngon giấc được vì em biết cái nghiệp của mình đã gây ra là không nhỏ và ảnh hưởng hệ lụy đến con của mình đến những chị đã bị em lợi dụng lòng tin.Em đã sai trái khi lợi dùng cộng đồng trên diễn đàn , lợi dụng tình yêu thương con của các chị, lợi dụng lòng tin của các chị để vượt qua khó khăn của bản thân mình. Em không dám mong được các chị tha thứ , em cũng không dám mong các chị cảm thông , tội nghiệp cho em nhưng em chỉ dám hy vọng – hy vọng các chị dành cho con em 1 chút tình yêu thương trong lúc này.

Con người ai cũng có số có phận, em không dám trách ông trời, không dám trách số phận chỉ dám tự nhủ đó là duyên là ghiệp của mình như thế, và vì mình cải lời cha mẹ nên mới ra thế này lấy phải một người chồng thật đáng chê trách. Ai lấy chồng cũng mong muốn được chồng yêu thương, đỡ đần và làm chỗ dựa cho mình. Nhưng đối với em tất cả chỉ là một ước mơ thật lớn lao. Chồng em rượu chè , đánh đề để rồi phải mượn tiền của bọn cho vay, giờ thì đã trốn về bên ba mẹ chồng bỏ lại 2 mẹ con em hằng ngày phải tự chốt ổ khóa ngoài để lừa gạt bọn chúng rằng không ai ở nhà. Em cũng không được may mắn khi không có được những người bạn biết cảm thông , biết giúp đỡ bạn bè trong lúc hoạn nạn . Bước đường cùng em đã sai lầm khi lên diễn đàn lừa gạt các mẹ. Em cũng đã lợi dùng long tin của người quen của em để dung TK của họ nhận tiền của các chị ck , nhưng sau khi nhận thức được việc làm của em sẽ ảnh hưởng và gây hậu quả cho các chị đó nên em xin được thừa nhận và chịu trách hiệm cho hành vi của mình để không làm ảnh hưởng đến danh dự và uy tín của các chị .

Em xin được trình bày toàn bộ quá trình em lừa đảo các chị . Sau khi đăng tin giả là “Thanh lý cầu tuột, nhà banh hàng trưng bày…” , các mẹ đã tin tưởng em không 1 chút đắn đo mà đã ck cho em để mua hàng. Có 5 mẹ đã chuyển khoản cho em (2 mẹ ở Quận 7 , 2 mẹ ở Hà Nội và 1 mẹ ở ĐT) với tổng cộng số tiền là 8.400.000đ. Nhưng vì số tiền em cần thanh toán cho bọn cho vay để mẹ con em không bị quấy rầy, chửi mắng và uy hiếp chỉ có 4.600.000 , vì vậy em đã xin chuyển trả lại cho 2 mẹ ở Quận 7 với số tiền là 2.800.000. Do vậy đến thời điểm này em còn nợ của 2 mẹ ở HN và 1 mẹ ở ĐT tổng cộng là 4.600.000đ.Cụ thể như sau :

- Chị HN1 : 1.000.000đ

- Chị HN2 : 1.300.000đ

- Chị ĐT : 2.300.000đ

Mấy ngày nay em đã ân hận rất hiều vì việc làm sai trái của mình , em không biết phải làm thế nào để có thể chuộc lại 1 phần lỗi lầm của mình. Qua điện thoại em đã chủ động thú nhận mọi tội lỗi của mình cùng 2 mẹ ở HN & 1 mẹ ở ĐT (3 người mà em vẫn còn chưa trả tiền cho họ) và cũng đã bàn hướng giải quyết , em cũng xin đưa số CMND và địa chỉ cùng hình ảnh bản CMND có công chứng cho các chị làm tin, và nếu Mod cần em cũng xin gởi riêng cho Mod 1 bản để làm tin rằng thật lòng em muốn chuộc tội. Thật tâm em đã rất hối hận và ăn năn , em không dám mong các chị tha thứ, em chỉ xin các chị hãy tin em 1 lần nữa dù chỉ 1% tin em , em cũng xin thực hiện hoàn trả tiền 100% cho các chị , hãy cho em 1 lần để em được có cơ hội làm lại , được sửa chữa lỗi lầm mình gây ra. Nay 2 mẹ con em chỉ biết nương tựa vào nhau, em đã gởi bé đi học và đi xin việc làm. , sang nay bên cty cũng đã gọi cho em để mai em bắt đầu công việc và dùng đồng tiền chính mình làm ra để hoàn trả cho các chị.Em xin hứa sẽ hoàn trả tiền đủ 100% cho 3 mẹ còn lại (2 mẹ ở HN & 1 mẹ ở ĐT).

Sauk hi thống nhất cùng 3 chị , em xin có kế hoạch hoàn trả tiền như sau ạ.

- Chị HN1 : 1.000.000đ vì khi em nói thật tội lỗi em cũng có nghe chị nói về hoàn cảnh của chị thì trong 3 mẹ chị là người khó khăn nhất nên em xin phép 2 chị kia nếu em vay được của bạn em , em xin được hoàn trả tiền cho chị trước.

- Chị HN2 : 1.300.000đ bắt đầu từ ngày hôm nay là 24/5/2012 cho đến ngày 10/6/2012 em xin hoàn trả tiền cho chị 100%

- Chị ĐT : 2.300.000 . Em xin được hẹn chị trong vòng 1 tháng , chậm trễ nhất là đến cuối tháng 6 em xin hoàn trả tiền đầy đủ cho chị.

Thật sự em rất hối hận về việc làm sai trái của em. Và em cũng xin các mẹ hãy cho em 1 cơ hội để em được quay đầu làm lại , xin Admin đừng khóa topic này để em có thể nghe những lời dạy dỗ , những lời khuyên răn của các chị dành cho em để em được giác ngộ về đạo đức, về những hành vi sai trái của mình. Cũng như những lời trách móc em cũng xin được nhận vì em đáng bị như thế.
NGÀN LẦN, VẠN LẦN EM XIN CHẤP TAY QUỲ GỐI NHẬN TỘI VỚI BQT WEBTRETHO & TOÀN THỂ CÁC MẸ VÌ ĐÃ LÀM ẢNH HƯỞNG ĐẾN UY TÍN CỦA DIỄN ĐÀN , ĐẾN UY TÍN CỦA CÁC MẸ BÁN HÀNG ONLINE