Các mẹ ơi. Thứ 3 tuần trước em có rút tiền tại cây ATM 198 Nguyễn Tuân (trước cửa phòng giao dịch BIDV Thanh Xuân), số dư TK của em là >56 triệu đồng. Em cần rút 30 triệu nhưng không mang CMTND nên phải rút tại cây ATM.

Cái chỗ đặt cây ATM này thì trời ơi là nắng. Em vừa rút vừa nói chuyện điện thoại với bạn (đang nằm viện), cứ nhét thẻ, bấm bấm rồi rút tiền ... cứ như thế đến khi số dư trong TK của em còn >26 triệu đồng. Em đinh ninh là mình rút đủ 10 lần x 3tr = 30 triệu.

Khi về đến Cty ở ngõ 172 Nguyễn Tuân kiểm tiền thì chỉ có 27 triệu đồng, em đếm đi đếm lại nó cũng chẳng tòi thêm tờ nào.

Em gọi điện đến BIDV Quang Trung (nơi quản lý TK của em) thì bạn nhân viên ở đó kiểm tra giúp và có nói là theo thông tin trên TK thì là em đã thực hiện 10 lần rút tiền và mỗi lần là 3 triệu đồng nhưng có thể có lỗi trong khi giao dịch mà cây ATM ko nhả tiền ra cho em. Lúc này em mới chột dạ là hình như lần rút thứ 5 hay thứ 6 cây ko nhả tiền nhưng em lại đinh ninh là mình đã cầm tiền rồi. Bạn đó nói là ra ngay phòng giao dịch có cây ATM đó khiếu nại là nhanh nhất.

Em ra ngay phòng giao dịch Thanh Xuân và khiếu nại, được 1 nhân viên quản lý cây ATM nhận khiếu nại và nói "sẽ kiểm tra và đổ trả lại tiền cho bạn vào thứ 6".

Chiều nay thứ 2 tuần tiếp theo vẫn chưa thấy tiền đổ vào TK, em gọi điện thì được trả lời là: kiểm tra ko thấy bị lỗi, ko thấy tiền thừa tại cây ATM, chấm giao dịch thấy em đã nhận đủ tiền rút tại cây ATM đó. Bực mình thái độ của nhân viên đó. Khi bảo em đọc lại TK, em đọc 12312... nghe nhầm là 12310..., quát em là "không có" mấy lần liền, khi em bảo số dư khi em chuẩn bị rút là >56 triệu đồng thì cứ quát là "sai rồi 53 triệu đồng" em điên lắm "anh xem lại, TK của tôi là >56 triệu" nói qua lại 1 hồi thì "à ừ 56 triệu bảy trăm..."....

Rồi kết luận là ko có tiền thừa tại cây ATM nên nội dung khiếu nại là không đúng. Nếu chị không thoải mái thì gọi điện đến trung tâm thẻ... và cho em số 22225306 để khiếu nại tiếp.

Em nói là tôi bị mất tiền chứ không phải là tôi gian dối mà "không thoải mái" khi không đạt được mục đích.

Túm lại là theo anh ta thì đó, tôi kiểm tra không đúng như chị khiếu nại, tôi chỉ giải quyết được đến đó. Chị thắc mắc thì cứ việc khiếu nại lên abcd gì đó.

Mà em tự gọi điện đến chứ BIDV không hề chủ động gọi cho em để thông báo việc tra soát.

Em gọi điện đến số máy 22225306 để khiếu nại thì 1 giọng nữ vừa nghe em trình bày đã bảo chị gọi số 22.... chưa kịp nghe thì lỗi mạng hay gì đó mà mất tín hiệu. Chán chả buồn gọi lại nữa.

Các mẹ có ai biết về quy trình xử lý việc mất tiền tại ATM kiểu của em thì giúp em với.

Việc họ tra soát cây ATM thế nào? Việc thông báo lại cho khách hàng khiếu nại phải như thế nào? Và có khi nào khi thực hiện tra soát tại cây ATM họ thấy thừa tiền nhưng thấy TK giao dịch như thế vào ko báo lỗi (?) thì họ có thể ỉm đi số tiền trả thiếu cho khách hàng không? Có bao giờ có tình huống thế được không ạ?

Em lấy lại được 3 triệu bị mất này sẽ đóng góp hết vào quỹ từ thiện của WTT vì với em 3 triệu cũng là số tiền khá lớn nhưng lớn hơn là búc xúc với BIDV, hiện nay họ cho rằng em lừa đảo khai man. Chẳng nhẽ cứ chạy vào khai man là cây ATM trả tôi thiếu tiền là họ sẽ trả tiền cho mình ư? Nực cười.

Các mẹ giúp em vụ này với. Bức xúc quá ạ! Thank các mẹ nhiều nhiều.