Xin phép mod cho mình đăng ở đây nhé, tìm mãi ko thấy chỗ nào phù hợp.

Tình hình là cu tí nhà mình nhớn rùi, đi trẻ nữa nên muốn tìm chỗ nào gửi gắm bác giúp việc.

Miêu tả sơ qua về bác này: Bác người Nghệ An,khoảng 50 t, ko chồng có 1 con gái lớn, tính tình thật thà, đã ở nhà mình được 1 năm rưỡi. Lương mình trả bác hiện nay là 1.7t nhưng nếu làm cho nơi khác thì phải 2T.

Bác nói hơi nặng 1 chút, phải mất 1 tg mới nghe quen được. Bác ít buôn chuyện với hàng xóm (chắc tại 2 bên ko hiểu được nhau:D)

Bác có 1 cô con gái đang học đại học trên Hà Nội, có bao tiền nuôi con ăn học hết thôi. Kể cũng tiếc vì bác ở nhà mình quen việc rồi, nhưng nhà mình cv ko có gì nên ko thể trả cao hơn được.

Bác này có 1 ưu điểm khá lớn là rất ít về quê, ko bao giờ vòi vĩnh tiền thưởng, quà cáp, có điều lương tháng thì cứ đúng ngày là phải trả đủ bác :Smiling: Tất nhiên là dịp tết hoặc bác về giỗ thì mình cũng cho thêm 1 ít quà bánh.

Bác về quê thì cứ nghỉ ngày nào các mẹ trừ tiền ngày đó nhé, ko phải tính chế độ ngày phép như nhà nước đâu.

Nhà mẹ nào có 2 vc trẻ, ko ở cùng ông bà (bác này sợ các cụ khó tính) thì là phù hợp nhất.

Mẹ nào cần thì PM nhé, mình sẽ liên lạc lại.