Chủ nhật tuần trước, mình đi Big C cùng gia đình, bị một nhóm người xô đẩy và bị rạch túi, móc ví. Trên cầu thang cuốn, một phụ nữ giả vờ làm rơi áo chống nắng, cúi xuống nhặt, chặn không cho mình bước lên thềm tầng 2. Mình phải khó khăn lắm mới đứng vững được vì thang máy cứ cuốn lên. Phía sau mọi người dồn lên ép vào mình. Trong lúc đó, mình bị một phụ nữ rạch túi, móc ví. Số tiền bị mất thừa đủ phạt khung hình sự. Lúc đó một nhân viên bảo vệ đứng trên phía đầu thang quan sát đám đông ùn tắc, anh ta không làm gì và nói điều gì đó như kiểu lại thế này rồi. Người phụ nữ sau khi nhặt áo thì nhanh chóng lại đi ngay cầu thang xuống mà không lên siêu thị như những người khác.

Sau khi mình phát hiện bị mất ví, rất hoảng loạn nên gặp nhân viên Big C nào cũng hỏi tình huống vậy thì báo ở đâu. Tất cả mọi người nhìn mình thông cảm, không hề ngạc nhiên và chỉ mình ra trung tâm chăm sóc khách hàng. Tại đây, cô nhân viên đưa cho mình một cái form để điền vào và bảo chắc chị mất tiền chứ giấy tờ thì họ thường trả lại???

Mình yêu cầu xem lại Camera. Điều đáng nói là trên camera hiển thị rõ mặt của các đối tượng, thậm chỉ bảo vệ Big C còn gọi được cả tên. Tuy nhiên, mình không được Big C bảo vệ quyền lợi khách hàng. Big C yêu cầu mình làm việc với cơ quan công an và đó là trách nhiệm của cơ quan công an. Mình đã đến báo công an nhưng thiết nghĩ Big C phải chủ động có trách nhiệm giải quyết vấn đề này vì nó xảy ra trong khuôn viên Big C.

Hôm nay mình gọi điện lại hỏi sự việc đã được giải quyết thế nào thì Big C trả lời là mình đi mà hỏi công an, đó không phải là trách nhiệm của họ.

Mình là khách hàng của Big C. Sự việc xảy ra trong khuôn viên của Big C. Big C biết mặt những đối tượng trộm cắp, nhưng không có những động thái bảo vệ quyền lợi khách hàng. Cái duy nhất mà họ cho là bảo vệ khách hàng đó chính là nếu nhìn thấy đối tượng trộm cắp thì đuổi ra khỏi Big C. Vậy tại sao họ không phối hợp với công an để bắt giữ? Tại sao họ không in ảnh những đối tượng đó để các bảo vệ khách giữ lại mời cơ quan công an điều tra sâu hơn. Họ chỉ biết quan sát xem người khác bị móc túi thế nào.

Mình kêu gọi các bạn có cùng cảnh ngộ hãy lên tiếng, hãy chia sẻ những tình huống bị mất, móc túi và yêu cầu Big C phải có trách nhiệm đối với khách hàng.