Huhu các chị ơi, tối qua em với bạn đi ăn cơm Tấm Sài Gòn ở 113 Trần Huy Liệu. Bọn e gọi mỗi đứa 1 suất cơm Tấm sườn cốt lết. Lần đầu tiên ăn ở quán này, em thấy khá là ngon, mặc dù giá hơi chát. Nhưng mà ngon nên cũng hài lòng. Nhưng đến khi ăn cơm xong, bạn e ăn canh, ăn đến thìa thứ 2 thì ... một con gián con đen xì xì xuất hiện trong bát canh. hichic. Bạn em là boy nên nó cũng bình tĩnh hơn, chứ như em chắc hét ầm lên rùi nôn ọe ầm ỹ mất. Vậy mà khi bọn e gọi phục vụ để phản ánh thì em ý chỉ có 1 hành động là "em xin lỗi" rồi cầm bát canh ấy đi, không giải thích gì thêm và đi sang bàn khác để ghi order. Bọn em đợi 1 lúc không thấy có thái độ gì là sẽ quay lại giải quyết hay giải thích gì cả. Lúc đó cháu em nó gọi đi đón nó ở bến xe, cũng vội nên bọn em thanh toán tiền rồi đi luôn.

Thực sự em thấy đồ ăn ở đó khá ngon, không gian mát mẻ, sạch sẽ. Nhưng mà tự dưng có cái sự việc này làm em thấy sợ đi ăn ngoài quá, chán cái lương tâm trách nhiệm của những người kinh doanh đó. Những quán cơm bình dân vỉa hè được cảnh báo là dùng thực phẩm bẩn, những hàng quán đàng hoàng mà sao cũng làm việc chán thế nhỉ :( Nghĩ lại mà em vẫn thấy lợm lợm giọng. hic. Thôi từ giờ em chịu khó dậy sớm nấu cơm mang đi làm ăn cho nó lành các mẹ ạ :(