Chào cả nhà,

Hôm nay mình viết topic này để cảnh báo tất cả mọi người sau rất nhiều lần rút tiền từ máy ATM của VCB. Nếu chị nào có cùng cảnh ngộ thì vào đây chia sẻ, mình ko biết phải làm thế nào khi 1 ngân hàng uy tín ko nhỏ mà làm ăn thế này???!!!

Mình vốn dùng thẻ ATM của VCB từ những ngày mới đi làm đến giờ. Rất trung thành và ko muốn thay đổi thẻ ATM của NH khác. Nhưng dạo này mình rất bực mình vì trong 2 tháng liên tiếp mình rút phải tiền rách - đã dán keo trong nhưng rất thô nhìn (hoặc sờ tay) vào có thể biết ngay! Ko hiểu NH này quản lý kiểu gì mà để tờ Polyme 100k rách như vậy vào máy ATM phục vụ cho KH.

Mình rút số tiền khoảng 1-2tr/1 lần nên ko nhận biết được ngay mà về đến nhà hoặc khi lấy ra dùng mới thấy.

Tờ tiền rách tồi tệ thì mình ko thể xài được, vì ko ai nhận thanh toán bằng tờ tiền rách như thế bao giờ. Vậy mà NH này lại đưa vào máy cho KH của mình rút ra sử dụng!!!???

Tờ rách ít hơn thì khả năng phát hiện khi thanh toán số lượng nhiều sẽ khó bị phát hiện nhưng khi bị phát hiện người ta vẫn ko chấp nhận!

Đã 2 tháng nay mình gặp 3 tờ, mặc dù trước đây trường hợp này rất ít khi xảy ra (mỗi năm khoảng 1-2 lần và bị rách tương đối ít). Mình đổi cho ông anh xài nhưng cũng ko được. Tờ rách nhiều thì ôi thôi, ko biết phải làm gì với nó.

Ko biết có ra NH nhờ họ đổi lại được ko? Mình nghe nói đổi được nhưng phải chịu phí gì đó! Thật là vô lý!

Tự dưng tiền của mình mà vì NH mình tin dùng làm cho mình ko thể dùng tiền của mình được. Có ai bị giống mình ko?

Thật bức xúc cách quản lý tiền trong thẻ ATM của VCB!!!